Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 16

Chủ đề: Nhiều đường dẫn trỏ về 1 trang tốt hay xấu

Nhiều đường dẫn trỏ về 1 trang tốt hay xấu

Xin chào mọi người
    Hiện tại site của tôi đang bị tình trạng nhiều đường dẫn trỏ về cùng một trang ví dụ 3 link này:

cmsideas.=net/magento-one-step-checkout.html
    cmsideas.=net/magento/magento-one-step-checkout.html
    cmsideas.=net/magento/magento-extensions/magento-one-step-checkout.html

(Mọi người bỏ dấu = đi và check giúp tôi với)
    Em cũng mới lần đầu gặp tình trạng này nên cũng chưa biết là nó tốt hay xấu và cách xử lý ra sao mong được mọi người trong idvs tư vấn và giải quyêt giúp tôi.
    Em xin cảm ơn.
    Ps: tôi không hề có định câu view thực sự cần sự giúp đỡ của mọi người

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

Chào bạn, trường hợp của bạn có thể được xtôi là duplicate nội dung rồi bạn nhé.
    Trên web bạn nên hiểu phần quan trọng nhất là link, link thay đổi dù 1 ký tự thì mọi chuyện đã khác.

Vì thế tôi khuyên bạn không nên làm điều này, nếu web của bạn có tình trạng như này thì google cũng sẽ chỉ index 1 trong 3 link đó thôi bạn nhé.

Để khắc phục, bạn dó thể sử dụng thẻ meta Canonical để tối ưu hơn. Hoặc redirect về 1 link mà bạn cho là tốt nhất trong 3 cái kia.

Thân ái.

Cảm ơn bác.nhưng bác cho tôi hỏi hiện tại cả 3 link trên của tôi đều trỏ về 1 page mà bác vậy thì cần gì sử dụng thẻ meta canonical nữa ạ.tôi hơi ngu về vấn đề này nếu tôi nói sai thì mong bác bỏ quá cho :D

3 link trỏ về tức là khi bạn vào 3 link đó thì phần này nó sẽ tự động đổi:
    nói cách khác đó là redirect
    còn của bạn hiện đang gọi cùng 1 nội dung để hiển thị lên
    nếu bạn không tin là 3 link kia google nhận 1 link thì bạn cứ thử tìm kiếm 3 link đó trên google xtôi nó trả về kết quả link nào :)

đó là vài ngu kiến của tôi. hi vọng giúp đỡ được bạn :)

à...tôi hiểu rồi bác đúng là của tôi chưa redirect.e vừa kiểm tra thì thấy google chỉ index link đầu tiên trong 3 link.nhưng nếu google chỉ index 1 link thì của tôi ko bị trùng lặp nội dung chứ bác nhỉ vì nó ko index 2 link kia :D

nội dung đó sẽ bị loại bỏ bạn ạ. Như vậy thà để 1 link còn hơn

Cho tôi hỏi ngu chút, nếu tôi chỉ đi link trỏ về trang chủ không thì sao mọi người?

Bạn có thể dùng redirect để chuyển 2 link về 1 link còn lại. Còn không thì sử dụng thẻ canonical nhé. Nếu bạn sử dụng wP thì fần thẻ Canonical được tích hợp sẵn cuối fần viết bài đó, chỉ cần paste vào là xong

Nếu Google chỉ index 1 link thì có thể coi là bạn không bị dính Google Penguin.

Xin chào mọi người
    Hiện tại site của tôi đang bị tình trạng nhiều đường dẫn trỏ về cùng một trang ví dụ 3 link này:

cmsideas.=net/magento-one-step-checkout.html
    cmsideas.=net/magento/magento-one-step-checkout.html
    cmsideas.=net/magento/magento-extensions/magento-one-step-checkout.html

(Mọi người bỏ dấu = đi và check giúp tôi với)
    Em cũng mới lần đầu gặp tình trạng này nên cũng chưa biết là nó tốt hay xấu và cách xử lý ra sao mong được mọi người trong idvs tư vấn và giải quyêt giúp tôi.
    Em xin cảm ơn.
    Ps: tôi không hề có định câu view thực sự cần sự giúp đỡ của mọi người