Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 30

Chủ đề: Từ khóa seo mãi không lên

Từ khóa seo mãi không lên

Chào các bác idvs,
    hiện tôi đang SEO tổng thể cho 1 site tin tức với các từ khóa như, ẩm thực nghệ an, báo nghệ an, tin tức nghệ an,.. tôi đã thực hiện đủ mọi quy trình từ tối ưu on-page đi link, chia sẻ MXH và post bài liên tục, và có đi vệ tinh cho nó nhưng không hiểu sao từ khóa vẫn không lên, có mấy từ cứ giậm chân ở cuối trang 2,3, tôi kiểm tra webmaster tool mà không thấy thông báo gì, lượng index thì vẫn vậy , k thấy có lỗi lập chỉ mục, các bác tư vấn giúp tôi với :(

site tôi là

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

Hóng, cùng cảnh ngộ. Mình nghĩ là nên onpage lại và tăng tiếp backlink, Mình hạng 11 đứng hoài cả tháng nay

Lĩnh vực báo chí, tin tức là khó rồi bạn ko nên quá lo khi chưa lên, tôi thây site bạn có đến 189k back link nhưng tổng số tên miền thì chỉ có 156 có vẻ là hơi ít đấy

nội dung của bạn là gì, copy hay tự viết. nếu copy bạn phải có lượng traffic nhất định thì nó mới lên top được còn kéo backlink không ăn thua đâu bạn ak. Mình khuyên bạn lên đi kéo traffic từ MXH về, tôi thấy có 1 số trang báo nhỏ làm rất tốt cái này.

Các từ khóa không dấu của bác lượng cạnh tranh thấp nhưng lượng tìm kiếm rất cao, chứng tỏ cạnh tranh cao, bác tăng lượng nội dung và lượng link lên, cũng như các hoạt động quảng cáo giúp pageview tăng.

Nhìn vào cái biểu đồ này thì lượng link của bạn khá lớn trong khi lượng refer tên miền hơi ít.
    Lượng link lên xuống thất thường
    Bạn quá chú trọng vào từ khóa chính mà quên đi từ khóa phụ dài. Nên tập trung vào từ khóa dài nhiều hơn, nó sẽ kéo từ khóa chính lên
    Lượt like và +1 còn khá khiêm tốn, chứng tỏ bạn chưa quan tâm nhiều đến MXH
    Nếu có thể thì tăng lượng link edu + GOV thêm 1 chút

nội dung của bạn có độc không hay chỉ cop-pase, tần suất làm nội dung có đều không? Cách đi link của bạn ra sao. Onpage điều hướng đã tốt chưa. nó là tổng hợp của nhiều thứ mà bạn. Cái tốt nhất bạn xtôi đối thủ của tôi không biết làm sao mà mà rút ra kinh nghiệm

Mình thấy có hướng đi cho bạn như sau: bạn xtôi lại các từ khóa này, từ nào dễ thì tập trung đẩy key đó lên trước, sau đó đẩy key khó sao. Trong quá trình đẩy bạn sử dụng xã hội rồi làm video youtube để thu hút traffic thêm rồi đa dạng thêm các diễn đàn, bạn làm song song như vậy thì key bạn sẽ có chiều hướng tăng lên.

làm mảng báo đưa tin thì thông tin mới, hot, có traffic nội dung mà đi copy đòi SEO thì khó. Nếu bài viết bạn đi copy nhiều bài viết thì nên kiếm traffic cho site bằng các mạng xã hội.
    ý kiến cá nhân

Chào các bác idvs,
    hiện tôi đang SEO tổng thể cho 1 site tin tức với các từ khóa như, ẩm thực nghệ an, báo nghệ an, tin tức nghệ an,.. tôi đã thực hiện đủ mọi quy trình từ tối ưu on-page đi link, chia sẻ MXH và post bài liên tục, và có đi vệ tinh cho nó nhưng không hiểu sao từ khóa vẫn không lên, có mấy từ cứ giậm chân ở cuối trang 2,3, tôi kiểm tra webmaster tool mà không thấy thông báo gì, lượng index thì vẫn vậy , k thấy có lỗi lập chỉ mục, các bác tư vấn giúp tôi với :(

site tôi là