Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 23

Chủ đề: Cách kiểm tra link dofollow và link nofollow

Cách kiểm tra link dofollow và link nofollow

Bài viết sau đây tôi xin chia sẻ với các bạn mới học SEO cách kiểm tra dofollow và link nofollow.
    Hầu hết các bạn đã biết tác dụng của link dofollow khác link nofollow trong SEO như thế nào, nói ngắn gọn: link dofollow có tác dụng trong quá trình SEO, còn nofollow thì gần như không có.
    Để kiểm tra các bạn tiến hành như sau:
    B1. Thêm addon
    Trên trình duyệt Google chrome bạn vào link bên dưới:

Mã:

https://chrome.google.com/webstore/detail/nofollow/dfogidghaigoomjdeacndafapdijmiid

và tiến hành thêm addon như bình thường.

B2. Hướng dẫn check:
    Vô cùng đơn giản, sau khi thêm addon thành công. Bạn vào trang web cần kiểm tra. Links nào có viền đỏ là Nofollow, còn link nào hoàn toàn bình thường thì tức là dofollow.
    Chúc các bạn thành công,
    Mình biết đến đâu chia sẻ đến đó, mong cách anh tôi góp ý
    ;)

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

cài add này nó khó nhìn lắm cài SEOquake là đủ rồi bạn à

Mình thường dùng fire bug để kiểm tra df hoặc nf, chứ cài mấy cái add on kia vào nhìn màu mè khó chịu lắm :D

Mình cũng dùng SEO quake như bác, chỉ cần click chọn strike-thought "nofflow" and "noindex" là nó gạch chân những link nofflow. Rất dễ nhìn không như mấy cái check khác màu mè, nhìn rất rồi mắt

tại sao ko phải là SEO quake nhỉ , đơn giản , nhiều chức năng , cài mấy cái add-on không rõ nguồn gốc có ngày há mồm đừng hỏi tại sao :D

mỗi người thì dùng mỗi cách khác nhau, tks chủ thớt đã share 1 add mới cho ae nào có nhu cầu. Cá nhân tôi cũng đã dùng seoquake :d.

Cũng là cách, Mh dùng fire bug, nhanh gọn !

MÌnh thấy nhiều anh tôi biết nhiều tool hay nhưng thấy anh tôi ít chia sẻ trên forum quá.
    Mình hiện tại mới biết mỗi addon này hỗ trợ trong quá trình SEO.
    Chắc trong SEO còn nhiều tool và addon khác với nhiều chức năng khác nhau nữa.
    Hi vọng anh tôi nhiệt tình chia sẻ nhé :)
    Mong ad nào đọc được bài này sẽ tạo 1 thread về các tool hỗ trợ quá trình SEO ;)

cũng khá tiện ích nhỉ, lúc trước toàn phải Ctrl + U

Bài viết sau đây tôi xin chia sẻ với các bạn mới học SEO cách kiểm tra dofollow và link nofollow.
    Hầu hết các bạn đã biết tác dụng của link dofollow khác link nofollow trong SEO như thế nào, nói ngắn gọn: link dofollow có tác dụng trong quá trình SEO, còn nofollow thì gần như không có.
    Để kiểm tra các bạn tiến hành như sau:
    B1. Thêm addon
    Trên trình duyệt Google chrome bạn vào link bên dưới:

Mã:

https://chrome.google.com/webstore/detail/nofollow/dfogidghaigoomjdeacndafapdijmiid

và tiến hành thêm addon như bình thường.

B2. Hướng dẫn check:
    Vô cùng đơn giản, sau khi thêm addon thành công. Bạn vào trang web cần kiểm tra. Links nào có viền đỏ là Nofollow, còn link nào hoàn toàn bình thường thì tức là dofollow.
    Chúc các bạn thành công,
    Mình biết đến đâu chia sẻ đến đó, mong cách anh tôi góp ý
    ;)