Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 18

Chủ đề: Thủ thuật kiếm link .Edu và .Gov

Thủ thuật kiếm link .Edu và .Gov

Link .Edu và .Gov là một trong những "ham muốn" mà các SEOer khi đi Offpage đều muốn được "thỏa mãn", phải không nhỉ?
    Với cá nhân tôi thì tôi cũng không quá ham hố với nó lắm đâu, tuy nhiên, hôm nay cũng xin mạn phép chia sẻ thủ thuật kiếm link .Edu và .Gov cho các bạn. Hy vọng là các bạn sẽ tìm được chút niềm vui...nho nhỏ trong một ngày làm SEO của tôi.

Lưu ý với các bạn một chút:

1. Thủ thuật này sẽ giúp các bạn tìm được các blog edu hoặc gov khá tốt để các bạn...vào đó thả Comment và hên xui là link dofollow (tin tôi đi, nofollow là cũng ổn rồi đó!).

2. Thủ thuật này khuyến khích các bạn xài tiếng Anh là chính vì đa phần các kết quả đưa ra là Blog tiếng anh thoai. Nhưng đó cũng giúp bạn đa dạng nguồn link của bạn mà.

3. Khả năng thành công là 50-50 vì là Blog nước ngoài và tốt nên comment sẽ được kiểm duyệt. Cố làm sao comment thật hay để Admin nó duyệt nhé!

Ok. let's do it!
    Đầu tiên là bạn phải cài SEOquake cho trình duyệt đã nhé. Nhắc điều này chắc hơi thừa với một SEOer, nhưng thôi, thừa còn hơn thiếu.

Tiếp theo, chuẩn bị Google translate nếu trình độ tiếng Anh của bạn không quá cao.

Giờ thì truy cập: http://dropmylink.com để làm thôi nào.

Rất đơn giản, bạn chỉ cần nhập keyword mà bạn đang hướng đến. Sau đó chọn phần Find (Có rất nhiều option cho bạn nên chỉ lo bạn không kiên nhẫn tìm thôi chứ không có chuyện là không có chỗ cho bạn đặt link đâu)

Còn đây là thành quả của tôi các bạn nhé:
    Nhớ chọn Blog PR cao một chút nhé. Vào trong topic và thả...comment nào...
    Vậy là tôi cũng đã có một comment rồi. Link sẽ là chỗ Posted by ấy nhé.
    Không hề khó phải không nào? Đây là cách kiếm link khá tự nhiên mà không lo bị chém đâu nhé. Chỉ lo là không nghĩ ra được comment chất để mà được Publish comment thôi.

Bonus:
    Ngoài ra, các bạn cũng có thể tìm Blog Comment theo cú pháp như sau:

site:.edu inurl:blog
    site:.edu "keyword" "blog posts"
    site:.edu "keyword" "post comment"
    site:.edu "keyword" "faculty blogs"
    site:.edu "keyword" "staff blogs"
    site:.edu "keyword" "student blogs"

Ok, vậy là xong rồi đó. Chúc các bạn kiếm được nhiều link chất lượng nhé.
    Thân ái và quyết thắng!
    Bài viết được đăng tải trên MeooMeoo Blog nhé!​

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

Cái này cũng hay. Mình đã thử đi comment rồi nhưng đa số nó toàn bắt phải chờ kiểm duyệt. Có khi comment 1 tháng rồi mà nó vẫn báo là chờ kiểm duyệt.

quá tuyệt , chỉ việc chiến ngay lập tức

cái này thì tôi đang làm để tìm 1 số cái diễn đàn và blog... nhưng đợi duyệt CMT (với blog - diễn đàn) khá là lâu
    Or có thể tìm diễn đàn cùng thủ thuật như vậy cũng được... Mình đã làm như vậy và tìm 1 số diễn đàn đặt links profile luôn... nhưng links về lâu quá... Gần nữa tháng chả có cái nào :D

Vậy tôi mới nói là 50-50. Đừng tốn nhiều sức lực vào nó quá, hãy coi như đây là một trải nghiệm SEO khác để thay đổi cách làm việc cho bạn trong 1 ngày. F5 một chút để đỡ nhàm chán thôi :)

cập nhật liên tục danh sách thí sinh đăng ký xét tuyển các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc tại: http://www.tuyensinh.kientrucphuonganh.com/

Cái này dễ tuy là phải chờ kiểm duyệt nhưng mà tôi thấy rất nhiều người đi kiểm link chính từ cách này. Vì cũng có mấy trang cho spam tràn lan - Không biết có lỗi spam không anh @thaimeo

Site quá tốt cho seoer , cảm ơn bạn đã chia sẽ :D.

Tránh những trang spam quá nhiều bạn nhé :)

Cách này đúng như mod nói chỉ thi thoảng dùng thôi tôi thấy duyệt comment khá lâu lại tiếng anh không biết link như thế có chất lượng không :D

Link .Edu và .Gov là một trong những "ham muốn" mà các SEOer khi đi Offpage đều muốn được "thỏa mãn", phải không nhỉ?
    Với cá nhân tôi thì tôi cũng không quá ham hố với nó lắm đâu, tuy nhiên, hôm nay cũng xin mạn phép chia sẻ thủ thuật kiếm link .Edu và .Gov cho các bạn. Hy vọng là các bạn sẽ tìm được chút niềm vui...nho nhỏ trong một ngày làm SEO của tôi.

Lưu ý với các bạn một chút:

1. Thủ thuật này sẽ giúp các bạn tìm được các blog edu hoặc gov khá tốt để các bạn...vào đó thả Comment và hên xui là link dofollow (tin tôi đi, nofollow là cũng ổn rồi đó!).

2. Thủ thuật này khuyến khích các bạn xài tiếng Anh là chính vì đa phần các kết quả đưa ra là Blog tiếng anh thoai. Nhưng đó cũng giúp bạn đa dạng nguồn link của bạn mà.

3. Khả năng thành công là 50-50 vì là Blog nước ngoài và tốt nên comment sẽ được kiểm duyệt. Cố làm sao comment thật hay để Admin nó duyệt nhé!

Ok. let's do it!
    Đầu tiên là bạn phải cài SEOquake cho trình duyệt đã nhé. Nhắc điều này chắc hơi thừa với một SEOer, nhưng thôi, thừa còn hơn thiếu.

Tiếp theo, chuẩn bị Google translate nếu trình độ tiếng Anh của bạn không quá cao.

Giờ thì truy cập: http://dropmylink.com để làm thôi nào.

Rất đơn giản, bạn chỉ cần nhập keyword mà bạn đang hướng đến. Sau đó chọn phần Find (Có rất nhiều option cho bạn nên chỉ lo bạn không kiên nhẫn tìm thôi chứ không có chuyện là không có chỗ cho bạn đặt link đâu)

Còn đây là thành quả của tôi các bạn nhé:
    Nhớ chọn Blog PR cao một chút nhé. Vào trong topic và thả...comment nào...
    Vậy là tôi cũng đã có một comment rồi. Link sẽ là chỗ Posted by ấy nhé.
    Không hề khó phải không nào? Đây là cách kiếm link khá tự nhiên mà không lo bị chém đâu nhé. Chỉ lo là không nghĩ ra được comment chất để mà được Publish comment thôi.

Bonus:
    Ngoài ra, các bạn cũng có thể tìm Blog Comment theo cú pháp như sau:

site:.edu inurl:blog
    site:.edu "keyword" "blog posts"
    site:.edu "keyword" "post comment"
    site:.edu "keyword" "faculty blogs"
    site:.edu "keyword" "staff blogs"
    site:.edu "keyword" "student blogs"

Ok, vậy là xong rồi đó. Chúc các bạn kiếm được nhiều link chất lượng nhé.
    Thân ái và quyết thắng!
    Bài viết được đăng tải trên MeooMeoo Blog nhé!​