Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 21

Chủ đề: Đi bao nhiêu link 1 ngày là đủ?

Đi bao nhiêu link 1 ngày là đủ?

Dạo gần đây có khá nhiều câu hỏi liên quan đến việc số lượng baclink trong 1 ngày cần phải đi. Đi nhiều thì sợ Spam, google cho ra đảo, đi ít thì kết quả lâu

1. Phụ thuộc vào site của bạn đang SEO.

Hôm nay tôi nói với bạn tôi đổ vể site của tôi khoảng 1 triệu link 1 ngày mà không bị Google phạt bạn có tin tôi không.Tôi đã thấy những site có cả chục triệu backlink 1 ngày nhưng Google vẫn không phạt.Nhưng sao có người chỉ đổ 1 nghìn backlink về đã bị bay top.

Đó là phụ thuộc vào Chất lượng site của bạn.

Nếu bạn có 1 site về tin tức với chỉ số rank cao, chỉ số tương tác người dùng cao, chỉ số xuất hiện trên các phương tiện truyền thông cao, chỉ số trafic cao,...Đương nhiên site của bạn phải là một site có một chỗ đứng nhất định trong một mảng, một vùng nào đó và việc người ta truyền tay nhau backlink để có thể tận hưởng dịch vụ của bạn thì điều đó là hoàn toàn tự nhiên.
    Tôi sẽ lấy 1 vài ví dụ như: Youtube, mediafire, facebook, Google, .....Còn ở Việt Nam như: Haivl, dantri, vietnamnet, baomoi,kenh14.....

Vậy bạn đã hiểu lượng backlink phụ thuộc vào cái gì chưa.Chưa hết đọc tiếp xuống dưới đê :):)

2. Phụ Thuộc Vào Website Bạn Đặt Link

Bạn đã bao giờ dùng ahrefs hoặc một công cụ nào đại loại thế check backlink của site nào đó và đặt câu hỏi tại sao người ta đổ cả ngàn backlink 1 ngày về mà site của họ vẫn lên top và giữ top cả năm trời ko?Tại sao khi tôi làm như thế nó lại không lên được nhỉ?.Vì đơn giản họ có được backlink từ những trang web chất lượng.Các yếu tố chất lượng tôi đã liệt kê ở điều 1 rồi đó.Google họ hiểu với 1 site chất lượng và tầm cỡ như thế họ sẽ ko bao giờ spam link, backlink đó rất có thể là một đối tác của họ, cũng có thể là một lĩnh vực trong tổng công ty phát triển, và cũng có thể là một backlink nhăm giúp người dùng hiểu, thích thú, cảm nhận,.....và còn nhiều cái lý do khiến Google nó bỏ qua cả nghìn backlink đó của bạn và bạn vẫn lên TOP ầm ầm.Nhưng nếu bạn cứ đi đặt link ở những site không chất lượng, site mới, site bé, site không bao giờ có người truy cập,.... thì Google có tha thứ cho bạn hay không còn phụ thuộc vào hên xui [​IMG].

Tóm con bà Lại là điều thứ 2 cũng quan trọng không kém điều 1, nó là một thước đó khá logic của Google.chúng ta tiếp đến điều 3.

3. Làm chủ tư duy thay đổi vận mệnh

Ở điều 3 này tôi đánh giá là điều quan trọng nhất và cũng là chìa khóa cho bạn để giải quyết vấn đề.Nếu hôm nay bạn có 5 nhân viênSEO cùng làm SEO cho 1 site, mỗi bài viết họ đi link đều rất chuẩn, backlink vừa đủ, đi vào những site chất lượng thì trong 12h/24h 1 ngày 5 nhân viên đó có thể đi khoảng 500 backlink ( tôi chỉ ví dụ) thì 500 backlink đó bạn yên tâm Google nó chẳng soi bạn đâu.
    Nếu bạn có 10 nv, một ngày đổ về 1000 backlink, hay nhiều nhân viên hơn nữa.... cứ đổ tự nhiên và ko lo bị phạt.Nhưng liệu bạn có đủ nhân lực để làm điều đó, có đủ chi phí để làm điều đó và nhân viên của bạn có đủ kiên trì để làm điều đó.

Theo kinh nghiệm của tôi chỉ cần 2 nhân viên SEO 1 từ khóa cũng đã là quá đáng lắm rồi.Mỗi nhân viên có khoảng 100 bài chất lượng đăng trên các site chất lượng thì đến từ khóa như " thẩm mỹ viện" bạn cũng sẽ sớm lên top 1.Vì sao tôi nói điều này vì đơn giản SEOer Việt rất ít ng làm đc như bạn.Phần lớn họ trông chờ vào tools, phần mềm, và những điều ước.Họ luôn luôn SEO ăn gian nhưng lại muốn Google công bằng.Điều này ko bao giờ bên vững.

Ở điều 3 này tôi muốn nói với bạn rằng hãy làm mọi thứ thật tốt, thật chau chuốt và thật kiên trì thành công sẽ mỉm cười với bạn.Đừng bao giờ trông chờ vào bất cứ một phép màu nào từ Google khi bạn chưa cố gắng hết tôi.

Cuối cùng tôi xin trả lời câu hỏi " đi bao nhiêu link 1 ngày là đủ" :
    Vẫn yêu:" bạn hãy chau chuôt thật tốt bài viết đi link của bạn, 1 ngày bạn đi max đc bao nhiều thì số link đủ = max sức bạn + 10 backlink nữa [​IMG]"

Hãy cố gắng lên vì backlink luôn luôn ko bao giờ là đủ.Nhưng thừa lại ko tốt.Chúc các bạn sớm lên top

Nguồn: vanyeuseo.com

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

Vậy backlink phải hơn 10 cái sao chủ thớt

Vậy mua gói VIP forum rồi đăng bài liệu có ổn k thớt

Vẫn câu nói mọi ngày "Tùy vào site của bạn". Ở trên tôi thấy có 1 vấn đề chưa nhắc đến đó là số lượng backlink hiện tại của site bạn đang SEO nữa. Nếu như hiện tại có 1 triệu backlink bạn đổ về 200k backlink nữa cũng chẳng sao. Nhưng nếu như chỉ có vài K backlink mà bạn đổ 200k về thì chắc là bay TOP vì SỐC backlink là chuyện sớm muộn. :D Ăn nhiều quá thì bội thực thôi !
    Ở trên là áp dụng với những bạn dùng tool hay mua text link. Còn nếu bạn đi tay thì vẫn như bài viết đã nói "Max level".

Vẫn yêu:" bạn hãy chau chuôt thật tốt bài viết đi link của bạn, 1 ngày bạn đi max đc bao nhiều thì số link đủ = max sức bạn + 10 backlink nữa [​IMG]"
    Cái này có vẻ chuẩn đây, cứ làm cẩn thận và bằng tay không dùng tool thì 1 ngày có khả năng đi được bao nhiêu link thì cứ đi thoải mái mà không sợ bị phạt. Chắc cũng không cần + 10 backlink nữa đâu, cứ max sức của tôi là được rồi

Nói như bạn thì từ khóa dù khó, quan trọng là đi link với nội dung thật tốt, thì sẽ lên top và không bị google soi, vậy tôi đầu tư chỉ 1 tháng thuê 20 nhân viên làm thì chắc chắn sẽ lên top với backlink mà họ đi chất lượng sao. Nghe cũng chỉ là lý thuyết thôi.

Baclink không phải là yếu tố duy nhất ảnh hưởng tôii Top của từ khóa, nhưng nó cũng không thể không có, nhất là đối với keyword có độ cạnh tranh.
    Trong SEO không ai dám khẳng định điều gì là chắc chắn cả, tất cả chị dựa trên kinh nghiệm thực tế. Nếu như 1 tháng thuê 20 nhân viên SEO mà lên Top ngay thì ai cũng làm được. Thay vào việc thuê 20 nhân viên SEO, chỉ cần vài Seoer tâm huyết, có kinh nghiệm thì từ khó có top là việc không hề khó

Nếu có điều kiện thì cũng có thể dùng cũng khá tốt, tuy nhiên vấn đề của mua nick Vip forum ở đây cái quan trọng nhất là cơ chế quản lý của hệ thống. Nhiều hệ thống ra đời chỉ vì khách hàng mà cho spam, copy bừa bãi, dẫn tôii hậu quả các site trùng nội dung, spam, chèn link... sẽ bị phạt, chết cả người bán lẫn người mua. Vì thế nếu có điều kiện hãy đã dạng nguồn link, cả mua link và forum miễn phí cũng khá chất

Đại ý không phải là hơn 10 cái, mà là nếu nội dung bạn chất lượng, hãy cố gắng đi nhiều hơn ngày hôm trước đó, đi max khả năng của bạn

Vậy mua back link trên trang chủ đổ về có tốt không bạn? Trước có bỏ tiền ra mua 3 củ tiền back link để đồ về site thứ hạng Alexa tăng nhưng từ khóa vẫn ở trang 3 không lên nổi trang 2

Theo như tôi hiểu từ bài viết của bạn chủ topic cũng như kinh nghiệm thực tế của bản thân thì trong việc xây dựng backlink có 2 vấn đề lớn cần phải chú ý:
    - Hãy cố gắng trong việc xây dựng liên kết tự nhiên, nếu sức bạn làm được 100% hãy cố gắng lên 110%
    - Tuy nhiên trước khi để cố gắng như vậy, hãy xtôi xét kỹ về bản thân site của bạn. Nếu như site của bạn còn mới hoặc lượng backlink chưa nhiều thì việc bạn cố gắng đi thật nhiều link với mục đích tạo nên những "cú sốc" trong xếp hạng thì chắc chắn bạn cũng sẽ nhận lại những "cú sốc" không kém. Hãy đầu tư nhiều hơn cho nội dung

Mình cũng trả lời câu hỏi của bạn theo ý kiến chủ quan của tôi:
    Bạn có nói là bạn bỏ ra hẳn 3 triệu đồng để mua backlink nhưng không thấy cải thiện thứ hạng. Theo tôi bạn hãy xtôi lại 1 số vấn đề sau:
    - Chất lượng trang web mà bạn mua textlink
    - Chất lượng site của bạn ( số lượng bài viết chất lượng, sự đang dạng về nội dung, liên kết nội bộ trong site ...)
    Bản thân tôi thấy bạn nên đầu tư hơn về nội dung cho site của bạn. Đừng hy vọng việc chỉ mua textlink là có thể giúp bạn tăng thứ hạng tìm kiếm.

Chúc bạn thành công !

Dạo gần đây có khá nhiều câu hỏi liên quan đến việc số lượng baclink trong 1 ngày cần phải đi. Đi nhiều thì sợ Spam, google cho ra đảo, đi ít thì kết quả lâu

1. Phụ thuộc vào site của bạn đang SEO.

Hôm nay tôi nói với bạn tôi đổ vể site của tôi khoảng 1 triệu link 1 ngày mà không bị Google phạt bạn có tin tôi không.Tôi đã thấy những site có cả chục triệu backlink 1 ngày nhưng Google vẫn không phạt.Nhưng sao có người chỉ đổ 1 nghìn backlink về đã bị bay top.

Đó là phụ thuộc vào Chất lượng site của bạn.

Nếu bạn có 1 site về tin tức với chỉ số rank cao, chỉ số tương tác người dùng cao, chỉ số xuất hiện trên các phương tiện truyền thông cao, chỉ số trafic cao,...Đương nhiên site của bạn phải là một site có một chỗ đứng nhất định trong một mảng, một vùng nào đó và việc người ta truyền tay nhau backlink để có thể tận hưởng dịch vụ của bạn thì điều đó là hoàn toàn tự nhiên.
    Tôi sẽ lấy 1 vài ví dụ như: Youtube, mediafire, facebook, Google, .....Còn ở Việt Nam như: Haivl, dantri, vietnamnet, baomoi,kenh14.....

Vậy bạn đã hiểu lượng backlink phụ thuộc vào cái gì chưa.Chưa hết đọc tiếp xuống dưới đê :):)

2. Phụ Thuộc Vào Website Bạn Đặt Link

Bạn đã bao giờ dùng ahrefs hoặc một công cụ nào đại loại thế check backlink của site nào đó và đặt câu hỏi tại sao người ta đổ cả ngàn backlink 1 ngày về mà site của họ vẫn lên top và giữ top cả năm trời ko?Tại sao khi tôi làm như thế nó lại không lên được nhỉ?.Vì đơn giản họ có được backlink từ những trang web chất lượng.Các yếu tố chất lượng tôi đã liệt kê ở điều 1 rồi đó.Google họ hiểu với 1 site chất lượng và tầm cỡ như thế họ sẽ ko bao giờ spam link, backlink đó rất có thể là một đối tác của họ, cũng có thể là một lĩnh vực trong tổng công ty phát triển, và cũng có thể là một backlink nhăm giúp người dùng hiểu, thích thú, cảm nhận,.....và còn nhiều cái lý do khiến Google nó bỏ qua cả nghìn backlink đó của bạn và bạn vẫn lên TOP ầm ầm.Nhưng nếu bạn cứ đi đặt link ở những site không chất lượng, site mới, site bé, site không bao giờ có người truy cập,.... thì Google có tha thứ cho bạn hay không còn phụ thuộc vào hên xui [​IMG].

Tóm con bà Lại là điều thứ 2 cũng quan trọng không kém điều 1, nó là một thước đó khá logic của Google.chúng ta tiếp đến điều 3.

3. Làm chủ tư duy thay đổi vận mệnh

Ở điều 3 này tôi đánh giá là điều quan trọng nhất và cũng là chìa khóa cho bạn để giải quyết vấn đề.Nếu hôm nay bạn có 5 nhân viênSEO cùng làm SEO cho 1 site, mỗi bài viết họ đi link đều rất chuẩn, backlink vừa đủ, đi vào những site chất lượng thì trong 12h/24h 1 ngày 5 nhân viên đó có thể đi khoảng 500 backlink ( tôi chỉ ví dụ) thì 500 backlink đó bạn yên tâm Google nó chẳng soi bạn đâu.
    Nếu bạn có 10 nv, một ngày đổ về 1000 backlink, hay nhiều nhân viên hơn nữa.... cứ đổ tự nhiên và ko lo bị phạt.Nhưng liệu bạn có đủ nhân lực để làm điều đó, có đủ chi phí để làm điều đó và nhân viên của bạn có đủ kiên trì để làm điều đó.

Theo kinh nghiệm của tôi chỉ cần 2 nhân viên SEO 1 từ khóa cũng đã là quá đáng lắm rồi.Mỗi nhân viên có khoảng 100 bài chất lượng đăng trên các site chất lượng thì đến từ khóa như " thẩm mỹ viện" bạn cũng sẽ sớm lên top 1.Vì sao tôi nói điều này vì đơn giản SEOer Việt rất ít ng làm đc như bạn.Phần lớn họ trông chờ vào tools, phần mềm, và những điều ước.Họ luôn luôn SEO ăn gian nhưng lại muốn Google công bằng.Điều này ko bao giờ bên vững.

Ở điều 3 này tôi muốn nói với bạn rằng hãy làm mọi thứ thật tốt, thật chau chuốt và thật kiên trì thành công sẽ mỉm cười với bạn.Đừng bao giờ trông chờ vào bất cứ một phép màu nào từ Google khi bạn chưa cố gắng hết tôi.

Hãy cố gắng lên vì backlink luôn luôn ko bao giờ là đủ.Nhưng thừa lại ko tốt.Chúc các bạn sớm lên top

Nguồn: vanyeuseo.com