Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 34

Chủ đề: Cùng trao đổi về làm khung gắn điện thoại lên xe máy làm thiết bị dẫn đường

Cùng trao đổi về làm khung gắn điện thoại lên xe máy làm thiết bị dẫn đường

Mình cũng có vào vài diễn đàn để tham khảo. Ai có làm qua vào thảo luận xtôi có hợp lý không nha.

Mình đang thiết kế 1 cái khung dựa vào 2 chỗ bắt của kính chiếu hậu (Giống như của cái bắt kính chắn gió). Làm phải chắc chắn (Ngại nhất mấy anh giật đồ). Hehe. Thấy chắc cũng có nhiều người làm rồi. Nhất là mấy anh hay đi phượt. Thảo luận chứ đừng ném đá tôi nha. Thân...

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

Máy cái hình đầu, tôi thấy họ gắn cái giá (ngoài thị trường có bán), chân đế là loại hút, đơn giản, yêu cần bám trên bề mặt nhẵn, bóng như bình xăng, mủ trơn; Còn mấy tấm sau thì mới thật sự là chế đồ, ốc vít. Tuỳ theo xe mà bạn chơi thôi.
    Ở VN, tôi thấy dùng cho xe hơi thì may ra ok hơn, vì thường xe gắn máy, chạy ngoài đường tôi chắc chắn bạn sẽ nhìn ko rõ vào cái màn hình vài inch đâu (ánh sáng ban ngày chói, ban đêm vừa chạy xe vừa nhòm xuống thì nguy hỉm).
    Vài lời.

Edit: dân phượt, nếu là tôi,tôi sẽ chơi camera gắn đầu xe, quay thú hơn nhiều. Hehehe

hjhj, cẩn thận "hai ngón" nha các bÁC

chỉ phải cẩn thận nó giật
    + phải đảm bảo kín khi gặp mưa

Mấy cái loại mà xài hít vào kính thì sợ mấy anh hai ngón lắm. Làm khung cố định thì may ra...

Cập nhật mấy hình thiết kế 3D

Sẽ ghép hình vào thực tế nữa. Hehe

Cái vụ này tôi thấy ko ổn, ko khéo lại rước họa vào thân. Dụ mấy bọn cướp nó dựt có thể ko dc but chắc chắn sẽ té và ko biết chuyện gì sẽ xảy ra. Tốt nhất là không nên bác ah.

Chỉ nhất lúc đi phượt hay đi xa chỗ nào không biết đường mới xài. Với lại tôi đang nghĩ làm cái khung Inox chắn chắn. Nên mới tham khảo anh tôi nào đã sử dụng chưa. Bên khamvapha.com có con xe cũng độ được cái máy dẫn đường lên đó bạn...

tôi cũng rất quan tâm về vấn đề này. thực sự thì khi dùng dt làm thiét bị GPS không khó nhìn như mọi người vẫn nghĩ. các bạn thử sử dụng navigation của google maps xtôi, cực kì to và rõ nét, có thông báo bằng giọng nói nữa (đeo phone bluetooth vào đảm bảo cực chất:)) tôi đang dùng tôi galaxy mini màn hình 3.2" mà đã thấy to rồi, các bác dùng iphone hay galaxy S, SII, hay Note thì còn khủng biết chừng nào:) cái này theo ý kiến của tôi thì không nên làm cái cần dài quá như trong hình ở trên, 2 ngón nó đớp liền, mà nó đớp không được thì cũng té xe trày trật từa lưa. theo tôi nên làm 1 cái khung ôm sát vào tay cầm bên phải. 1 là nó chắc chắn hơn, 2 là cướp nó khó vượt lên để giựt hơn. chỉ có điều là như vậy sẽ không làm được 1 bộ khung phổ thông cho tất cả các dòng xe được.

Theo minh thi loi bat cap hai. Gps dan duong doi khi ko theo y minh. Mai nhin vao day thi ko kheo duoc di buon chuoi.changmayy va quet di tong may trieu.di dau cung phai de y den no thi met lam.tot nhat la cho vao tui quan.luc nao can thi vao quan cafe vua co wifi lai mat me tha ho tim duong tu internet va ca tu co chu quan xinh dep.

cái này bên nước ngoài khá thông dụng chỗ tôi ở ngay mấy siêu thị gia dụng cũng có bán sẵn khá tiện