Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 27

Chủ đề: Vì sao ngày càng nhiều site miễn phí đứng top

Vì sao ngày càng nhiều site miễn phí đứng top

Đó chắc hẳn là câu hỏi của khá nhiều người làm SEO đúng không ạ.Thực tế khi lang thang trên google ko khó để bạn có thể tìm thấy mấy site như blogspot, google site, wordpress... đứng top.Và tình trạng này có vẻ ngày càng nhiều.
    Tôi lấy ví dụ:
    từ khóa " Dịch Vụ SEO" của tên miền

cũng nằm top 4.
    hay nổi tiếng như từ m88 cũng có vài site dùng blogspot rất nổi.
    Vậy vì sao mà dân SEO, đặc biệt những người gọi là lão làng trong ngành SEO lại quay về sử dụng những site miễn phí mà ai cũng có thể làm được và dùng nó làm công cụ kiếm tiền chính.Hôm nay Vẫn Yêu sẽ nêu qua qua về những lợi ích của việc sử dụng những site đó trong SEO.

Domain uy tín với google
    Hiển nhiên là đúng,vì những tên miền như google site, blogspot, wordpress có mức độ uy tín rất cao, đôi khi bạn có lỡ tay spam một chút cũng không bị google để ý đến nhiều.

Domain chất lượng rút ngắn quá trình
    Là SEOer hay quan tâm đến SEO thì tôi chắc hẳn mọi người đều nghe đến chỉ số DA và PA rồi phải không?.Vâng DA là viết tắt của " Doamin Authorit" và PA là viết tắt của Page Authirit.Ở đây tôi tạm dịch là chất lượng của Doamin và chất lượng của Page.Vậy điều này có nghĩa là nếu bạn muốn site của tôi chất lượng bạn phải xây dụng 2 chỉ số này càng cao càng tốt.Nhưng rất may các site như google site hay blogspot đều đã có sẵn chỉ số DA cao ngất ngưởng.Vây công việc còn lại của bạn đơn giản hơn đó là nâng điểm chất lượng cho page của tôi.

Đơn giản, Dễ Làm.

Điều này là quá rõ ràng khi bạn chỉ cần bỏ ra 5 phút là đã có cho tôi một cái site từ google site, blogspot... mà không hề tốn chi phí tên miền,hosting và chi phí thiết kế site.

Bảo mật cao và không lo bị ddos

Nếu lĩnh vực của bạn có quá nhiều đối thủ sừng sỏ thì việc bị hack hoặc ddos là điều rất thường gặp.Nhưng có ai trong chúng ta có thể ddos được google site hay blogspot không nhỉ.Chắc cũng có nhưng người đó chưa tìm ra.[​IMG].Ngoài ra nếu bạn cung cấp các dịch vụ như 18+ thì việc các blog này còn dễ dàng lách qua sự kiểm soát của các cơ quan chức năng ( cái này Vẫn Yêu chỉ nói thôi nha không khuyến kích làm nhé [​IMG]) )

Thỏa sức sử dụng dịch vụ chùa nếu có:

Vì là blog cá nhân phần lớn sử dụng và quản lý bằng tôiail thì việc bạn có thể thỏa sức sử dụng dịch vụ google adwords chùa.Hoặc các dịch vụ tương đương,nhưng đừng lạm dụng vì địa chỉ blog của bạn vẫn có thể bị cấm quảng cáo.Tôi đã biết và thú thật là cũng đã từng dùng blogspot để chạy quảng cáo google với chi phí là 0 đồng [​IMG].

Những chia sẻ này có lẽ nhiều người biết nhưng cũng có những ng chưa biết.Mong mọi người ủng hộ nhé!

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

Những phân tích của bạn khá đúng, những cái miễn phí đó là dựa trên những nền tảng tốt vì vậy rất tốt cho onpage, thêm vào đó là hưởng ké uy tín của các hệ thống này. Nếu thiết kế mới 1 site thì độ chuẩn SEO chưa chắc đã bằng

đúng là giờ sẹo bolgger,google site lên ngôi,nhưng cũng tùy cách SEO mỗi người thôi,muốn lên được đâu có dể,tôi vẫn thích SEO từ wed tôi hơn,nếu khách hàng vào wed sẽ cảm thấy thích thú hơn,còn bolg tôi tháy khách hàng không thích lắm

Cũng ko hẳn là vậy. nếu đã tận dụng được Blog để lên Top rồi thì bạn có thể điều hướng khách hàng về trang chính của bạn. Blog là của bạn nên bạn có toàn quyền làm việc đó còn gì

Mình tự mày mò SEO cho sản phẩm mà tôi đang sales, cứ cái nào miễn phí là dùng thôi

Miễn phí hay có phí cốt lõi của nó vẫn là nội dung cái mà google nó đánh giá cao nhất, Nội dung luôn là vua blog free nhưng bài viết tốt kèm theo onpage tốt chuyện đứng top là đúng thôi

Nhưng cái gì nó cũng có giới hạn của nó. Blog free thì ko thể làm web dự án lớn dc, làm trang báo khủng được do là free nên cũng phải tuân theo luật của nhà cug cấp. Như blog vi phạm nội dung rất dễ bị xóa

nếu nội dung của blog bạn không phù hợp thì mọi dữ liệu blog bạn đều bị nhà cung cấp xử lý, mặt đó là bạn không thể kiểm soát được, sài free của người ta nên phải chấp nhận rủi ro đó bạn à :D, đối với tôi, tôi hãy làm 1 sites của tôi trước đã rồi sử dụng blog làm vệ tinh là tốt nhất.

SEO blog thấy có vể lên TOP nhanh đấy nhưng thật sự thì tôi nghĩ nó ít có độ tin tưởng của khách hàng... Vì người ta thường nghĩ là nó chỉ là 1 trang có nhân hay chia sẽ thôi nha. Còn về WEB thì lại khác ... nó thông tin cụ thể và có thể xtôi là bộ mặt của 1 công ty hay doanh nghiệp nên việc SEO trên WEB khá là khó và lâu nhưng được cái Khách hàng họ tin tưởng hơn

Họ làm tạm thời, làm site vệ tinh hay muốn chứng minh điều gì đó thôi, chứ tôi nghĩ làm ăn lâu dài không ai lại dùng tên miền free như googlesite hay blogspot đâu, có thể họ dùng blogspot nhưng sẽ park thêm tên miền mang thương hiệu vào. Vì những nhà cung cấp này chưa biết họ sẽ đóng cửa vào lúc nào mà.

Đó chắc hẳn là câu hỏi của khá nhiều người làm SEO đúng không ạ.Thực tế khi lang thang trên google ko khó để bạn có thể tìm thấy mấy site như blogspot, google site, wordpress... đứng top.Và tình trạng này có vẻ ngày càng nhiều.
    Tôi lấy ví dụ:
    từ khóa " Dịch Vụ SEO" của tên miền

cũng nằm top 4.
    hay nổi tiếng như từ m88 cũng có vài site dùng blogspot rất nổi.
    Vậy vì sao mà dân SEO, đặc biệt những người gọi là lão làng trong ngành SEO lại quay về sử dụng những site miễn phí mà ai cũng có thể làm được và dùng nó làm công cụ kiếm tiền chính.Hôm nay Vẫn Yêu sẽ nêu qua qua về những lợi ích của việc sử dụng những site đó trong SEO.

Domain uy tín với google
    Hiển nhiên là đúng,vì những tên miền như google site, blogspot, wordpress có mức độ uy tín rất cao, đôi khi bạn có lỡ tay spam một chút cũng không bị google để ý đến nhiều.

Domain chất lượng rút ngắn quá trình
    Là SEOer hay quan tâm đến SEO thì tôi chắc hẳn mọi người đều nghe đến chỉ số DA và PA rồi phải không?.Vâng DA là viết tắt của " Doamin Authorit" và PA là viết tắt của Page Authirit.Ở đây tôi tạm dịch là chất lượng của Doamin và chất lượng của Page.Vậy điều này có nghĩa là nếu bạn muốn site của tôi chất lượng bạn phải xây dụng 2 chỉ số này càng cao càng tốt.Nhưng rất may các site như google site hay blogspot đều đã có sẵn chỉ số DA cao ngất ngưởng.Vây công việc còn lại của bạn đơn giản hơn đó là nâng điểm chất lượng cho page của tôi.

Đơn giản, Dễ Làm.

Điều này là quá rõ ràng khi bạn chỉ cần bỏ ra 5 phút là đã có cho tôi một cái site từ google site, blogspot... mà không hề tốn chi phí tên miền,hosting và chi phí thiết kế site.

Bảo mật cao và không lo bị ddos

Nếu lĩnh vực của bạn có quá nhiều đối thủ sừng sỏ thì việc bị hack hoặc ddos là điều rất thường gặp.Nhưng có ai trong chúng ta có thể ddos được google site hay blogspot không nhỉ.Chắc cũng có nhưng người đó chưa tìm ra.[​IMG].Ngoài ra nếu bạn cung cấp các dịch vụ như 18+ thì việc các blog này còn dễ dàng lách qua sự kiểm soát của các cơ quan chức năng ( cái này Vẫn Yêu chỉ nói thôi nha không khuyến kích làm nhé [​IMG]) )

Thỏa sức sử dụng dịch vụ chùa nếu có:

Vì là blog cá nhân phần lớn sử dụng và quản lý bằng tôiail thì việc bạn có thể thỏa sức sử dụng dịch vụ google adwords chùa.Hoặc các dịch vụ tương đương,nhưng đừng lạm dụng vì địa chỉ blog của bạn vẫn có thể bị cấm quảng cáo.Tôi đã biết và thú thật là cũng đã từng dùng blogspot để chạy quảng cáo google với chi phí là 0 đồng [​IMG].

Những chia sẻ này có lẽ nhiều người biết nhưng cũng có những ng chưa biết.Mong mọi người ủng hộ nhé!