Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 17

Chủ đề: Dulbin Core , meta data giúp tăng khả năng SEO

Dulbin Core , meta data giúp tăng khả năng SEO

Như các bạn đã biết ! Google hiện giờ đang chú trọng vào meta Data và cả Snippet nữa . Nhằm mục đích đtôi lại chất lượng tốt hơn cho các kết quả tìm kiếm . Thực ra cái này tôi mới biết thôi , do nãy giờ trong lúc đang trả lời những câu hỏi ở bên Trả lời mọi câu hỏi SEO . Mình mới thấy trang của một bạn có cái thẻ meta data lạ lạ mà rank cũng khá tốt nên tò mò :D

Mọi người có thể lên Google Search thêm về Dulbin Core meta data .

Còn đây là trang web giúp bạn tạo Dulbin Core dễ dàng dublincoregenerator.com - Main

Thiết nghĩ cái này không hề gây hại cho SEO ( Chỉ là khai báo thêm thông tin cho Google thôi mà ) nên tội gì không bỏ ra tầm 1 phút để tạo ra một meta data tốt nhỉ ^^ :hero:

Edit : Bạn có thể xtôi thêm ở đây ( Cần chút vốn tiêng anh ^^ ) http://dublincore.org/resources/faq/

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

cập nhật liên tục danh sách đăng ký xét tuyển các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc tại: http://www.tuyensinh.kientrucphuonganh.com/

Mình thực sự vẫn chưa hiểu vấn đề bạn nói,bạn có thể cho ví dụ về siêu dữ liệu? nó tốt cho SEO ở điểm nao?

Đơn giản theo tôi nghĩ là các Meta Data giúp thông báo ngắn ngọn cho Google về Trang WEB .

VD :

Mã:

<meta name="keywords" content="Social Business Accelerator review , Social Business Accelerator bonus , Social Business Accelerator scam" />

Nó tốt cho SEO đúng không :? Không ít thì nhiều . Vậy nên theo tôi nghĩ thẻ Meta của Dulbin Core cũng vậy ! Nó sẽ giúp ích SEO cho bạn , không ít thì nhiều .

Mặc dù không chắc chắn 100% nhưng đâu tiếc gì 1 phút để tạo ra một thẻ Dulbin Core data

Đơn giản là tôi nghĩ nó cũng giống thẻ meta keyword , meta description :

Mã:

<meta name="description" content="Ultimate Social Business training and Software which show you how to make up to 1500$ per month !" />

<meta name="keywords" content="Social Business Accelerator review , Social Business Accelerator bonus , Social Business Accelerator scam" />

Cả hai cái trên đều có lợi cho SEO ! Nên tôi nghĩ Dulbin Core cũng vậy

Mã:

<link rel="schtôia.DC" href="http://purl.org/dc/eltôients/1.1/">
    <meta name="DC.Title" content="Social Business Accelerator review and Bonus">
    <meta name="DC.Subject" content="Social Business Accelerator review and Bonus">
    <meta name="DC.Description" content="This whole site is about review for Social Business Accelerator Product ! And Huge Bonus up to 1000$ for this product">
    <link rel="DC.Source" href="http://socialbusinessaccelerator.review-bonus.com">

Để tôi thử, cám ơn bạn đã share

Dublin core là 1 phần khá quan trọng trong SEO, hầu như các web site các bạn không để ý đến nó.
    Đây là 1 trang tạo thẻ Dublin mà tôi thường dùng chia sẻ cho các bạn.
    webposible.com/utilidades/dublincore-metadata-gen/index.php?lang=en

Thx bạn , tôi quên mất cái Geo data . Mình nghĩ cái đó sẽ giúp Google chọn top cho Local nhỉ

Bạn có thể hướng dẫn chi tiết được không ạ, lần đầu tôi biết tôii Dubin Core này

tôi cũng đang nghiên cứu cái này nhưng có thẻ miêu tả của site rồi mà cái dulbincore meta này cũng tương tự sợ trùng thẻ nên cũng chưa giám dùng tôi làm nukeviet đang hỏi trên diễn đàn làm sao kết hợp mà không bị ảnh hưởng

chủ thớt có thể nói rõ để anh tôi cùng biết được không :"> mình mới vào nghề nên hơi gà mờ khoản này :-<