Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 54

Chủ đề: [ HTC DESIRE 700 ] unlock bootloader - root android 4.1.2...

[ HTC DESIRE 700 ] unlock bootloader - root android 4.1.2...

Xin chào tất cả các bạn tôi tìm trên diễn đàn chưa có box nào về HTC desire 700 nên tôi lập một box để anh tôi vào chia sẻ thủ ttuật dùng tôi này :
    I. Unlock bootloader

tải xuống.

Đây là điều bắt buộc bạn phải làm trước khi root

các file cần thiết ABD bạn tải tại đây http://www.mediafire.com/download/5ii2lqn1kd565hf/ADB M8.rar giải nén để vào thư mục bất kỳ trên win
    Java các bạn có thể google hoặc tải ở đây https://java.com/en/download/index.jsp cài lên máy tính or laptop
    Bộ Driver HTC http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2191279
    Bước 1:Bạn cần đăng ký 1 tài khoản tại trang https://www.htcdev.com/sau khi đã đăng ký thành công tài khoản thì các bạn đăng nhập tài khoản tôi vừa đăng ký ở trên để vào trang htcdev và bắt đầu bước Unlock bootloader :http://www.htcdev.com/bootloader/.

Bước 2: Sau khi bạn đăng nhập vào trang htcdev để Unlock ta sẽ thấy mục Select Your Device các bạn kéo xuống chọn mục All Other Supported Models.

Bước 3:
    Sau đó các bạn nhấn Begin Unlock bootloader nó sẽ hiện ra 1 hộp thư chọn Yes hoặc No như hình dưới bạn chọn mục Yes sau đó sẽ máy tính sẽ chuyển sang hộp có 2 dấu tích thì bạn chọn cả 2 và nhấn Proceed to Unlock Instructions.
    [​IMG][​IMG]
    => Next
    bỏ qua bước các bước từ1 - 5 và từ 5 - 8 như hình dưới nhé:
    Bước 4:
    Tại Laptop các bạn giải nén File Android_Pinbacninh đã tải ở trên về một thư mục bất kỳ.
    Giải nén ra các bạn Coppy Folder Android_Pinbacninh Vừa giải nén vào ổ C của Laptop.
    .+Bây giờ chúng ta bắt đầu cầm điện thoại lên nhấn nút Power để tắt điện thoại hẳn đi.Sau đó thao tác bằng tổ hợp phím [ Volume Down + Power ].Máy sẽ hiện vào màn hình Bootloader.
    Bạn dùng phím Volume lên xuống để đảm bảo chọn Fastboot chọn sau đó cắm cáp kết nối Phone với Laptop đảm bảo hiện chữ màu đỏ Fastboot USB.
    Bây giờ ta mở CMD lên (Ai không biết thì làm theo hướng dẫn của từng bản Win của bạn nhé)

-Đối với Win 7 các bạn có thể mở trực tiếp từ Folder Android_Pinbacninh sau đó các bạn dữ phím Shift + Kích chuột phải chọn mục Open command window here.Như hình dưới.[​IMG]
    -Đối với Win XP-Click Start => Run => Gõ vào box Run chữ CMD rồi nhấn OK.
    Khi nó hiện bảng CMD màu đen ta gõ câu lệnh sau cd c:Android_Pinbacninh và bạn sẽ thấy con trỏ nháy trở về thành c:Android_Pinbacninh>
    Bây giờ bạn gõ chính xách câu lệnh sau:
    fastboot otôi get_identifier_token rồi nhấn Enter màn hình sẽ xuất hiện lên 1 loạt mã Code..vv.
    Sau đó bạn nhấn chuột phải vào màn hình rồi chọn Mark sau đó kéo chuột chọn toàn bộ phần nằm như hình sau:[​IMG]=>Sau khi các bạn đã chọn được toàn bộ đoạn mã Code như hình thì các bạn kích chuột phải để Coppy.
    Từ đó các bạn quay lại trang htcdev vừa rồi mà đã Next đến Step 8 rồi đó .Các bạn kéo xuống phần Step 10như hình dưới.
    Sau đó các bạn Paste đoạn mã vừa Coppy vào mục My Device Identifier Token sau đó nhấn vào mụcSumit

Bạn đợi khoảng 10s rồi vào địa chỉ mail mà tôi đã đăng ký cùng với trang htcdev ở trên chúng ta sẽ thấy 1 mail của HTC trong đó có đính kèm File Unlock_code.bin các bạn tải về rồi Coppy vào thư mụcAndroid_Pinbacninh ở ổ C của bạn.
    Giờ quay lại cửa sổ CMD vẫn đang mở và bạn nhập dòng lệnh sau:fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin rồi nhấn Enter.
    Trên Phone của bạn sẽ hiện biểu tượng như hình dưới.
    Bạn dùng phím Volume để chọn Yes sau đó nhấn Power để đồng ý mở khoá Bootloader.Phone của bạn sẽ chạy xoẹt xoẹt tầm 2s là điện thoại của bạn sẽ Reboot và khởi động lại .Vậy là bạn đã mở khoá thành công.
    =>Bạn muốn kiểm tra xtôi đã thành công chưa thì vào lại Bootloader lần nữa bằng cách
    [ Volume Down + Power ] bạn sẽ thấy chữ ***Unlocked*** ở dòng đầu tiên là đã thành công rồi nhé!
    *** Bài viết có trích dẫn của bác @Pin Bắc Ninh *** thank bác nguồn @Pin Bắc Ninh - Tinhte.vn
    II. root
    Sau khi đã unlock booloader chúng ta root bằng Công cụ Vroot
    Bước 1:
    Tải Vroot tại đây http://www.mgyun.com/en/getvroot
    Bước 2: Kết nối điện thoại với máy tính để Vroot nhận diện điện thoại của bạn kick root, điện thoại của bạn sẽ khởi động lại ok root thành công biểu tượng root có chữ tầu khựa

Screenshot_2014-07-20-11-35-21.

III. recovery & rom ....
    Mình chưa tìm được cho Desire 700 nên bạn nào có post bài nhé
    III. Sense 5 toolbox tôi cũng không cài được để tuỳ biến bạn nào có biết post bài nhé
    ..........

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

Ít người dùng quá nhỉ thôi cứ up lên cho abh tôi quan tâm

Gửi từ HTC One của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

hôm trước tôi có root bằng phần mềm vroot rồi. nhưng toàn tiếng tàu tôi không thích. bạn có phần mềm nào mà rôot ko có tiến tàu ko giúp tôi với.

dùng Vroot xong bạn khởi động lại máy vào CHplay tải Superuser cài lên cấp quyền root cho nó vào Superuser cài thêm nhị phân gì gì đó, tiếp tục bạn xoá Vroot trên điện thoại đi là đươc

ai có thể cho tôi xin stock recovery của desire 700 được ko,,,,,,,

Có recovery cook hả bạn tôi chỉ biết root chứ chưa thấy có gì hơn

tôi dùng desire 700 đài loan nó báo có cập nhật nhưng khi nó cài đặt chạy được một đoạn là hiệ ra cái tam giác đỏ có dấu chấm than rồi khởi động lại.....ko cài được...((

Nếu bạn root rồi thì ko update ota được đâu bạn phải unfull root mới được

lúc trước tôi root bằng baidu....xóa hết thư mục root rồi nhưng vẫn up ko được...ko biết bị sao nữa :(

Thôi con này root làm j các bác
    Có mọi người ai có tin tức về ngày tôi nó lên 4.4.2 không, thông tin trên mạng tù mù quá

Sent from my HTC Desire 700 dual sim using Tapatalk