Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề: Lenovo p780 mất sóng mobile phone khe sim 1

Lenovo p780 mất sóng mobile phone khe sim 1

Em đang dùng Lenovo p780, baseband version V17, 2003/05/21 4:13, Build number P780_ROW_S110_130629, Nguyên từ lúc mua về, chọn update đều được báo là latest version.

Từ hôm thứ bảy, 19/10/2013 tại khu vực Lò Đúc - Tam Trinh (Hà Nội): sử dụng khe sim 1, sim mobile fone luôn báo lỗi, cứ có sóng rồi lại mất, chuyển sang khe sim 2 thì bình thường.

Có một anh bạn ở cơ quan cũng bị tương tự, nên tôi nghĩ có thể do nguyên nhân gì đó không phải tại điện thoại.

Bác nào có cao kiến chỉ giúp cách khắc phục

Thanks các bác

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

Em đang dùng Lenovo p780 nguyên từ lúc mua về, cũng từ hôm thứ bảy, 19/10/2013 tại Bạch Mai (Hà Nội): sim mobile fone luôn báo lỗi, không có sóng luôn.

Bác nào có cao kiến chỉ giúp cách khắc phục

Thanks các bác

Đt của ônh già tôi mấy hôm nay cũng bị mất sóng mạng mobi... Các bạn có cách nào chỉ tôi với

Đến nay vẫn bị thế các bác à :(

Theo tôi nghĩ là do bạn đang để chế đọ sim 1 là auto 3g/2g nên khi sóng 3g chập chờn thì máy sẽ chuyển qua lại giua 2 chế độ mạng nên gây mất rồi lại có rồi lại mất. Trong khi khe sim 2 lại mặc định xài 2g thôi nên sóng ổn định hơn

Tôi cũng đã từng bị thế với khe sim 1 , nhưng là sim Viettel.
    Tôi đã thử nghiệm như sau: Tôi dùng 2 sim Vina và Viettel.
    Lúc đầu sim 1-> Viettel, sim2-> Vina. Thấy: Viettel sóng kém, Vina sóng ok.
    Tôi thay đổi : sim 1-> Vina, sim2-> Viettel thì cả 2 đều ok.
    Kết luận chủ quan của tôi: sim 1 nên dùng Vina, còn sim 2 thì dùng sim nào cũng được.
    PS: tôi k dùng 3G, nên k thể do 3G được. Tôi nghĩ đây là lỗi của điện thoại thôi. Sim 1 bạn cứ dùng thử Vina đi , xtôi có đầy sóng k??

May bi mat Vietkey viet ko dau cac bac thong cam.

toi da khac phuc duoc loi mat song Mobile bang cach up Base band V 51 nhu tren tinh te..( root page 222) bay h song gio vo dich roi

Cac bac chua khac phuc dc co the tham khao

các bác vào threads root lenovo p780 trên tinh tế sẽ có giải pháp cho các bác .

Mình cũng mới mua tôi P780_8Gb

Điện thoại của e hay bị mất sóng e chup ảnh màn hình lại Các bác xtôi giúp