Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 50

Chủ đề: Từ khóa dậm chân tại chỗ, cần làm gì?

Từ khóa dậm chân tại chỗ, cần làm gì?

Hiện tại tôi đang SEO từ khóa "giàn phơi thông minh" cho site gianphoithongminhhanoi.com
    Thời gian thấm thoát cũng đã được 4 tháng rồi, ấy vậy mà từ khóa vẫn đang trang 2, cụ thể là vị trí 17. Nó đứng ở vị trí này 2 tuần nay.

- Về onpage: Tôi cũng làm như mọi người thôi - tối ưu site, tự làm nội dung thường xuyên(hình ảnh, video..)
    Anh tôi check onpage site xtôi được chưa, còn thiếu sót chỗ nào - góp ý cho tôi nhé. Mình sẽ tiếp tục tối ưu.

- Về offpage: Dưới đây có mấy thông tin tôi check qua ahrefs, anh tôi xtôi cho tiện.
    Hiện tại tôi đang khá bế tắc đối với chiến lược SEO cho site này giai đoạn tiếp theo, anh tôi cho tôi lời khuyên tâm huyết nhé. Cần làm thêm những gì? Làm như thế nào? Càng cụ thể càng tốt. Cám ơn ae!

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

đa đạng tên miền lên bạn nhé, 1k link mà có 60 tên miền thì hơi ít! nếu từ khóa dậm chân tại chỗ thì bạn cứ tập chung đi từ khóa dài hoặc bạn bỏ mặc đó 1 time làm key khác, sau 1 time rồi quay lại. Kinh nghiệm cá nhân thôi, vì tôi có mấy từ dưới chữ kí cứ đứng yên cả tháng nay

Cám ơn chia sẻ của bạn.
    Về từ khóa thì tôi có đa dạng rồi, nhưng tôi tập trung nhiều hơn cho từ khóa chính. Chưa chú trọng nhiều đến các từ khóa dài.
    Có lẽ phải kéo refer tên miền lên cao chút. Đúng là nó thấp thật.

cứ xtôi lại onpage với chất lượng link, với tôi thì muốn những từ khóa cạnh tranh mà lên top thì không thể k có link, còn link như thế nào thì do khả năng của bạn thôi

Check qua loa site của bác thì có 1 số góp ý nhỏ:
    Title và des chưa tối ưu - chính xác là không hay, bác nên xtôi lại các đối thủ khác để đưa ra giải pháp thích hợp
    Bài viết bên trong không theo quy tắc gì cả: tức là phần bố cục bài viết của bác mỗi bài lại khác nhau, cái thì để ảnh trên đầu, cái thì chui vào giữa, bác nhìn theo góc độ người dùng nhìn chung là khó nhìn chính xác là xấu
    Em có mở 4 bài đầu thì có tôii 3 bài không có liên kết nội bộ cho nó
    Ngoài ra thì off page chưa check nhưng bác nên chú ý chất lượng link...

Tên miền của chủ thớt hơi dài, thớt nên kéo các từ khóa dài trước. Mới nghĩ đến truyện kéo từ khóa chính.

Uh. Mình cũng biết là tên miền hơi dài. Nhưng cơ mà tên miền ngon bị người khác mua hết rồi.
    Đành phải ngậm ngùi đăng ký tên miền này bạn à. Chứ cũng không ưng ý lắm.

Bây giờ tên miền ngon hay dở không quan trọng nữa bạn ơi, quan trọng là onpage và backlink thôi
    site của tôi tên miền

Mã:

http://www.viettelhochiminh.vn/

đi vẫn top 1 từ khóa : "cap quang viettel". Làm SEO cho site con thôi, trong khi đó đối thủ làm SEO từ khóa đó toàn tên miền là capquangviettel chấm xx và xxx :D, trỏ backlink về roottên miền luôn

ohm. kéo refer tên miền thêm lên đi. Hơn nữa, nên kiểm tra đối thủ của tôi ntn? rồi từ đó, xtôi site tôi nên phát triển thêm khía cạnh j nữa?

Hiện tại tôi đang SEO từ khóa "giàn phơi thông minh" cho site gianphoithongminhhanoi.com
    Thời gian thấm thoát cũng đã được 4 tháng rồi, ấy vậy mà từ khóa vẫn đang trang 2, cụ thể là vị trí 17. Nó đứng ở vị trí này 2 tuần nay.

- Về onpage: Tôi cũng làm như mọi người thôi - tối ưu site, tự làm nội dung thường xuyên(hình ảnh, video..)
    Anh tôi check onpage site xtôi được chưa, còn thiếu sót chỗ nào - góp ý cho tôi nhé. Mình sẽ tiếp tục tối ưu.

- Về offpage: Dưới đây có mấy thông tin tôi check qua ahrefs, anh tôi xtôi cho tiện.
    Hiện tại tôi đang khá bế tắc đối với chiến lược SEO cho site này giai đoạn tiếp theo, anh tôi cho tôi lời khuyên tâm huyết nhé. Cần làm thêm những gì? Làm như thế nào? Càng cụ thể càng tốt. Cám ơn ae!