Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/21 12311 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 205

Chủ đề: Topic về fix cảm ứng của Nexus 7 2012 (ME370T-G) và Nexus 7 2013 (ME571) và các dòng MTB ASUS

Topic về fix cảm ứng của Nexus 7 2012 (ME370T-G) và Nexus 7 2013 (ME571) và các dòng MTB ASUS

1. Trước hết tôi xin nói về chất lượng linh kiện của Asus khá là tốt so với mặt bằng chung như acer, dell, hp ...
    2. Khi thay thế linh kiện, yêu cầu phải xử lý bằng cả phần cứng và phần mềm đơn cử như lỗi cảm ứng mà các bạn chỉ thay cảm ứng mới tôi chắc chắn đến 90% sau 2-3 tháng sẽ bị loạn trở lại
    3. Về dòng N7, ME400 ... nói riêng và asus nói chung đến 80% trở lên các lỗi loạn, nhảy cảm ứng do FW cảm ứng, chỉ cần cân chỉnh chứ ko cần thay mới
    - Mình lập topic này có 2 mục đích:
    + Thứ nhất: nhằm cho các mtôi và user hiểu về nguyên nhân, lỗi của sản phẩm tôi đang sử dụng, cách xử lý
    + Thứ hai: hỗ trợ fix lỗi cảm ứng cho các mtôi và user đã hết bảo hành, phải xử lý dịch vụ hay thay thế do giá cảm ứng các sản phẩm asus là đắt do cảm ứng là dạng LCD modul (cảm ứng liền màn hình).
    - Như trên: nếu máy các bạn bị loạn, nhảy cảm ứng nếu còn bảo hành các bạn mang qua bảo hành, bên tôi sẽ fix hoặc thay thế, nếu hết bảo hành các bạn có thể sửa dịch vụ bên Asus hoặc mang qua nhà tôi, tôi sẽ fix cảm ứng trở lại như lúc mới mua cho các bạn
    LH 098.336.4236 Mình đã fix cho rất nhiều người rồi nhé, ko phải chỉ trên tinh tế này, các bạn có thể tham khảo qua một số bạn comment ở đây nhé, lâu lâu trở lại diễn đàn làm tý cho xôm thôi
    http://www.********/threads/nexus-...up-cong-dong-nao.2264923/page-3#post-41983144
    http://www.********/threads/sua-nexus-7-khong-len-nguon.2209023/page-3

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

Bác tìm hiểu về lỗi sạc pin lâu trên Nexus 2012 rùi fix giúp ae tinh tế đi.!

cái này do IC trên AIO USB mà bạn thay IC khác hoặc thay AIO khác là hết nhé cái này có topic hướng dẫn rồi mà bạn

Ở trong Sài Gòn không có hả anh?

Chắc sắp có trong thời gian tôii bạn à, bạn bị lỗi gì

Dạ không, tôi tính mua mà nghe lỗi nhiều nên phân vân.

dòng asus cấu hình buil tốt mà bạn, cứ xúc đi ko hối hận đâu

Nghe mấy lỗi cảm ứng gì đó, ớn ghê! Em thì khoái Android gốc lắm!

Bác nhớ topic tên j ko ạ? E tìm hok thấy.máy e đang gặp tình trạng này mà jo hok biết sao

máy bạn còn bh hay HBH, tôi ko nhớ lắm nó trên tinh tế này thôi mà, ko dám chọc ngoáy thì mang qua tôi