Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 15

Chủ đề: Phương pháp viết title đẩy từ khóa nhanh nên tốp

Phương pháp viết title đẩy từ khóa nhanh nên tốp

Chào anh chị tôi trong forum! hiện tại mình đang làm mấy site để SEO làm dịch vụ! Mình đang có 1 số vấn đề về title cần hỏi như sau
    Thứ nhất title cho trang web theo các bác thì title của site mình SEO phải kèm theo key chính SEO nhưng mà title cần có phải quá cạnh tranh ko ?
    Giả sử tôi đang SEO từ " Máy làm cửa" thì title của tôi nên viết là " Máy làm cửa cao cấp" hay là " Cửa làm từ máy cao cấp ạ" Vì theo tôi nghĩ khi mình làm title kiểu " Cửa làm từ máy cao cấp ạ" khi share nên mạng xã hội thì sẽ nhanh được index hơn và sẽ được lên tốp hơn ạ! Rùi sau đó mình sửa lại title về mức độ cạnh tranh ạ
    Và thứ 2 tôi làm như thế với các bài viết của mình liệu có được ko

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

Thế này nhé: Title thì phải chứa từ khóa, "có thể" lặp lại 2 lần, giới hạn title là < 65 kí tự rơi vào 10 - 12 từ.
    Bạn đặt Tiêu đề thế nào cũng được sao cho:
    Tiêu đề hay
    Tiêu đề độc
    Tiêu đề hướng đến nội dung
    Giới hạn kí tự
    Theo cá nhân tôi thì nên đặt tiêu đề dài ra để đảm bảo được các yếu tố trên. Ví dụ: Máy làm cửa giá rẻ chất lượng cao năm 2015
    Thân

có 1 số tiêu chí thế này bác ợ:
    1. Có từ khóa
    2. Từ khóa xuất hiện ngay khi mở đầu title
    3. Độ dài tầm 55 ký tự
    4. Nội dung hấp dẫn, hướng đến người dùng
    5. Mỗi trang có 1 title riêng

Chốt: bác nên chọn title: máy rèm cửa cao cấp: còn thừa tầm 40 ký tự nữa bác sáng tạo thế nào cho hấp dẫn khiến người dùng click vào thì đó là cái tài riêng của mỗi người :D

Title của bạn có chứa từ khóa càng lạ càng được google quan tâm!

Riêng về tiêu đề của bạn đã làm tôi ấn tượng rồi : "
    Phương pháp viết title đẩy từ khóa nhanh nên tốp"

Giả sử bạn SEO từ khóa "máy làm cửa" thì bạn đặt title " Máy nàm cửa". Mình khẳng định top 1 trong nháy mắt, chậm nhất là 2 ngày.

PS: Nửa đùa nửa thật nhưng tôi vẫn rất nghiêm túc nhé. Nhiều khi khách hàng truy vấn sai chính tả là chuyện bình thường. Bạn tận dụng được tức là cũng có thêm 1 lượng traffic đó :D

Về tối ưu thì từ khóa phải nằm trong tiêu đề và xuất hiện ở đầu. Tức là trong trường hợp của bạn thì nếu bạn đặt tiêu đề là "Máy làm cửa cao cấp" thì sẽ được cho là tối ưu tốt hơn nếu bạn đặt là "Chuyên bán máy làm cửa cao cấp"

Không ổn bác ợ, khách hàng sẽ đánh giá sự chuyên nghiệp của shop. Số lượng người sai chính tả thì ít mà người nhìn vào độ chuyên nghiệp lại nhiều. Thế nên không thể bỏ con tôm mà bắt con tép được ợ.

Tưởng bác đưa ra phương pháp cho anh tôi làm theo cơ....
    Chưa biết khuyên bác thế nào, nhưng mà cái Title: PHương pháp viết title đẩy từ khóa nhanh lên top của bác cũng khiến tôi tưởng nhầm.... khẳng định bác có trình giật tít câu view khá tốt chứ không phải dạng gà mờ vào đây hỏi nữa rồi.

tiêu đề thì nên chưa từ khoá, và nó cũng chỉ là một yếu tố trong SEO thôi nên không quyết đinh được nhiều, bạn phải làm thêm những yếu tố khác nữa như backlinks để có thể nhanh lên top nhất

Chào anh chị tôi trong forum! hiện tại mình đang làm mấy site để SEO làm dịch vụ! Mình đang có 1 số vấn đề về title cần hỏi như sau
    Thứ nhất title cho trang web theo các bác thì title của site mình SEO phải kèm theo key chính SEO nhưng mà title cần có phải quá cạnh tranh ko ?
    Giả sử tôi đang SEO từ " Máy làm cửa" thì title của tôi nên viết là " Máy làm cửa cao cấp" hay là " Cửa làm từ máy cao cấp ạ" Vì theo tôi nghĩ khi mình làm title kiểu " Cửa làm từ máy cao cấp ạ" khi share nên mạng xã hội thì sẽ nhanh được index hơn và sẽ được lên tốp hơn ạ! Rùi sau đó mình sửa lại title về mức độ cạnh tranh ạ
    Và thứ 2 tôi làm như thế với các bài viết của mình liệu có được ko