Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 22

Chủ đề: Làm ơn cho tớ ý kiến dùng blogspot và wordpress làm site vệ tinh

Làm ơn cho tớ ý kiến dùng blogspot và wordpress làm site vệ tinh

Hôm nay mạn phép lập đàn cầu các bác về giúp tôi...
    Sô là có nhiều bác nói là làm site vệ tinh, thế là làm sao bây giờ, tôi có 2 blog cùng chủ đề với site chính, 1 wordpress, tất cả index ngon, cập nhật bài thường xuyên, nhưng không biết đi như thế nào, chỉ chèn 1 2 link cho 1 2 bài trong blog thôi. Bây giờ tôi có nên chèn link theo kiểu all site giống như thêm 1 mục liên kết quảng cáo cho mấy blog đó không, nếu chèn all site thì tôi nghĩ sẽ tận dụng được hết tất cả các bài viết, các trong của blog luôn, không cần chèn link vô bài viết làm gì, chỉ cần blog tôi mà ổn định thì từ khóa cũng chất theo, các bác cho ý kiến nhé.
    Bác nào có cách để xây dựng hệ thống link cho 1 blogspot và 1 wordpress song song thì chỉ tôi và với nội lực 2 cái blog như thế thì có hiệu quả được chưa

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

phải không bác, tôi có mấy trang blogspot, đặt link thì coi như thôi rồi. công nhận đặt này thấy hiệu quả đấy nhưng nghe bác nói xong tôi thấy hơi ớn ớn

vậy không lẽ nên chuyển wordpress cho an toàn ư?

1 vé cho wordpress , tốc độ index rất nhanh bạn ah , tôi cũng thường dùng wordpress cho site vệ tinh của tôi

Mình làm blogspot gắn link widesite thoải mái, còn wordpress thì nghe nói hạn chế hơn. Nhưng theo tôi thấy bạn nên đa dạng thêm nhiều vệ tinh, 2 blog thì không thấm vào đâu :)

blogger kết hợp với google plus thi index nhanh còn wordpress thì index chậm với hạn chế nhiều

Cái gì nó cũng có mặt lợi , mặt hại của nó chứ . Tùy người muốn sử dụng nền tảng nào để làm thôi . Ngta report bác nhưng tôi không làm gì thì report kiểu gì cơ chứ

Mình nghĩ chèn all site như bạn nói cũng không vấn đề gì, chỉ cần các site của bạn ổn định là Ok.
    Còn blog hay wordpress làm site vệ tinh thì nếu có thể bạn nên làm cả 2. Còn nếu không được tôi thấy nên dùng blog, đơn giản nó là của google. Kiểu gì cũng ưu tiên hơn về thứ hạng và chắc chắn 1 điều là google sẽ phát triển blog theo thuật toán của nó, còn wp thì không.

Dùng blogspot thì dễ bị report nếu bạn lỡ vi phạm 1 cái gì đó là đi đứt. Wordpress thì chắc ăn hơn @.@

Hôm nay mạn phép lập đàn cầu các bác về giúp tôi...
    Sô là có nhiều bác nói là làm site vệ tinh, thế là làm sao bây giờ, tôi có 2 blog cùng chủ đề với site chính, 1 wordpress, tất cả index ngon, cập nhật bài thường xuyên, nhưng không biết đi như thế nào, chỉ chèn 1 2 link cho 1 2 bài trong blog thôi. Bây giờ tôi có nên chèn link theo kiểu all site giống như thêm 1 mục liên kết quảng cáo cho mấy blog đó không, nếu chèn all site thì tôi nghĩ sẽ tận dụng được hết tất cả các bài viết, các trong của blog luôn, không cần chèn link vô bài viết làm gì, chỉ cần blog tôi mà ổn định thì từ khóa cũng chất theo, các bác cho ý kiến nhé.
    Bác nào có cách để xây dựng hệ thống link cho 1 blogspot và 1 wordpress song song thì chỉ tôi và với nội lực 2 cái blog như thế thì có hiệu quả được chưa

Thiết kế nhà phố Hải Phòng với công ty Kiến trúc phương anh. Nội thất sang trọng.