Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 27

Chủ đề: Seo hình ảnh khó hay dễ ?

Seo hình ảnh khó hay dễ ?

Như các bạn biết hình ảnh được lọt trong xếp hạng tìm kiếm của google cũng là một lợi thế.
    Thế bạn đã thực sự để ý đến điều này ?
    Mình cũng đã đọc khá nhiều tài liệu về SEO hình ảnh, cộng với kinh nghiệm của tôi thì tôi đúc rút ra được một số kinh ngiệm như sau.

• Bài viết của bạn nếu được xếp hạng trong kết quả tìm kiếm của google thì gần như đồng nghĩa với việc hình ảnh trong bài viết đó sẽ được xếp hạng. Nên bạn cần chăm chút cho phần contens

• Mình thấy hình ảnh được xuất dưới dạng jpg thường được ưu tiên hơn

• Size hình ảnh tôi thường để dưới 150 kb kích thước từ 500px đến 750px

• Hình ảnh sắc nét có màu tươi sáng

• Bạn nên đặt tên hình ảnh chứa từ khóa bạn cần SEO trước khi load lên Hotting

• Cần điền đầy đủ phần Atl và miêu tả hình ảnh trước khi puclic bài viết

• Mỗi bài cần khoảng 3 hình ảnh nhiều hơn càng tốt

Đây là những gì tôi đúc rút được qua quá trình viết bài
    Còn bạn?

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

Có 3 vấn đề cần chứa từ khóa khi SEO ảnh:
    1- Tên ảnh: Không dấu VD: can-ho-chung-cu...
    2- Thẻ ALT: Mô tả ảnh, thẻ này sẽ ẩn sau hiển thị ảnh
    3- Chú thích ảnh..

Em vẫn hay làm vậy cho bài viết mới của web mà chưa có hình ảnh nào lên TOP.

Cái này đối với những từ khóa cạnh tranh thì phải chia sẻ hình ảnh đấy lên trang web diễn đàn khác nữa, tự giống như bạn SEO từ khóa vậy, hình ảnh đấy xuất hiện nhiều thì tỉ lệ lên top cao hơn.

có nhất thiết phải có thẻ alt với chú thích không bác. Sao từ khóa của tôi lên top rồi mà hình ảnh vẫn không thấy đâu nhỉ

• Bài viết của bạn nếu được xếp hạng trong kết quả tìm kiếm của google thì gần như đồng nghĩa với việc hình ảnh trong bài viết đó sẽ được xếp hạng. Nên bạn cần chăm chút cho phần contens

tôi thấy câu này không đúng rất nhiều từ khóa lên top khi bấm qua hình ảnh không hề có hình ảnh của tôi

Thế thì cũng có khác SEO từ khóa là mấy nhỉ?

thì nó cũng tương tự nhưng cái này không cần text :D

cái dễ thì bài viết nó top thì cái ảnh trong bài cũng top đúng ko bác ơi. tiện tôi hỏi tôi mang link ảnh copy paste 4rum hoặc dùng mạng xh click vào thì có lên hạng ko?

Như các bạn biết hình ảnh được lọt trong xếp hạng tìm kiếm của google cũng là một lợi thế.
    Thế bạn đã thực sự để ý đến điều này ?
    Mình cũng đã đọc khá nhiều tài liệu về SEO hình ảnh, cộng với kinh nghiệm của tôi thì tôi đúc rút ra được một số kinh ngiệm như sau.

• Mình thấy hình ảnh được xuất dưới dạng jpg thường được ưu tiên hơn

• Size hình ảnh tôi thường để dưới 150 kb kích thước từ 500px đến 750px

• Hình ảnh sắc nét có màu tươi sáng

• Bạn nên đặt tên hình ảnh chứa từ khóa bạn cần SEO trước khi load lên Hotting

• Cần điền đầy đủ phần Atl và miêu tả hình ảnh trước khi puclic bài viết

• Mỗi bài cần khoảng 3 hình ảnh nhiều hơn càng tốt

Đây là những gì tôi đúc rút được qua quá trình viết bài
    Còn bạn?