Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 16

Chủ đề: Subiz phần mềm live chat có thể làm chặn tài nguyên và ảnh hưởng thứ hạng tìm kiếm

Subiz phần mềm live chat có thể làm chặn tài nguyên và ảnh hưởng thứ hạng tìm kiếm

Hôm nay tình cờ kiểm tra web bằng google webmasters tools thì phát hiện trong phần tài nguyên bị chặn có tôii 58 trang có tài nguyên bị chặn

Kiểm tra thì do subiz.com phần mềm hỗ trợ live chat trên site tôi dùng để tương tác với khách hàng
    Theo giải thích của google thì Hiển thị mà không có tài nguyên này có thể ảnh hưởng tôii việc lập chỉ mục trang web của bạn
    Và Nếu tập tin robots.txt của trang web không cho phép thu thập dữ liệu các tài nguyên này, nó có thể ảnh hưởng như thế nào Google ám và lập chỉ mục các trang, mà có thể ảnh hưởng đến thứ hạng của trang tìm kiếm Google.

Hiện tại tôi thấy rất nhiều trang các bạn đang sử dụng subiz để tương tác cùng khách hàng thì các bạn nên kiềm tra vì nó sẽ trực tiếp ảnh hưởng đến thứ hạng của site trên công cụ tìm kiếm

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

ảnh lỗi rồi bạn ơi. mà tôi cũng có site đặt thằng live chat subiz này mà sao không thấy thông báo gì nhỉ?

Mình mới check cũng thấy cái này, có ai bị ảnh hưởng gì ko nhỉ, web tôi thì key đứng 1 chỗ ko biết có phải do nó ảnh hưởng ko

Mình nghĩ bạn nên gỡ bỏ cho an toàn. Google đã cảnh báo thì trắc chắn k có lợi !

Phải mất một khoảng thời gian để google vào index lại bài viết của bạn !

Web tôi cũng dùng Subiz nhưng chưa thấy gg cảnh báo, nếu bị cảnh báo thì tôi sẽ báo với bên Subiz ngay, để họ khắc phúc chứ.

Mình đã gửi cho bên subiz nhưng vẫn chưa thấy phản hồi !

cái này theo tôi thấy thì lên thay bằn plugin khác vì google cảnh báo thì lên theo họ thì hơn

subiz là một phần mềm tương tác với khách hàng rất hay, nếu nó ảnh hưởng đến SEO thì nên kiến nghị với subiz thì hay hơn

Xtôi ảnh trên thì lỗi.
    Chưa có bằng chứng cụ thể chưa biết được thế nào.
    Mình cũng đang dùng subiz mà chưa thấy ảnh hưởng gì.
    Bài viết dìm subiz quá :)