Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 19

Chủ đề: Tiếp nhận 1 site mới như nào cho hiệu quả

Tiếp nhận 1 site mới như nào cho hiệu quả

Hiện tại tôi đang tiếp nhận 1 site mới.site có hơn 40k link nhưng người cũ không để lại bất cứ thông tin gì về quy trình SEO của họ nên tôi không thể biết được bộ từ khóa họ SEO để tiếp tục SEO những từ khóa đó
    Mình đưa ra 2 phương pháp như sau. xin ý kiến của mọi người nên làm theo cách nào

1 : Tự tôi phân tích và tìm ra 1 bộ từ khóa mới để SEO. Nhưng tôi thắc mắc là liệu cách này có hiệu quả hay không. Khi mà đường link từ khóa sẽ khác hoàn toàn của người SEO cũ --> SEO sẽ rất khó khăn và site sẽ gặp lỗi bắt link sai bài viết

2 : Mình sẽ Disavow nhưng tôi lại không biết không biết làm sao mà và có hiệu quả hay không

Nhờ pro chỉ giúp tôi nhé

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

được 40k link ngon thế rồi còn gì ,cứ để đó làm bình thường có thêm link mới để bù vào link cũ mất đi khi người cũ gỡ ra

tôi ủng hộ bạn ý kiến thứ 1 nhé bạn tự phân tích bộ từ khóa sẽ giúp bạn mở rộng thêm anchortext cho web sẽ rất tốt cho web :D

Mình nghĩ bạn nên làm phương án 1, lọc xtôi từ nào tốt, có profile backlink ổn thì giữa lại chứ 40k rồi, bỏ đi thì lại phí lắm

bác vào web master tool rồi vào phần truy vấn tìm kiếm, sẽ liệt kê ra 1 số từ khóa cho bác có hướng, có cả URL luôn

Mình cũng dự định tìm một bộ từ khóa mới để SEO nhưng sợ từ khóa đấy sẽ khác link so với của bạn SEO trước dẫn đến tình trạng bắt link sai bài viết hoặc 1 từ khóa bắt nhiều link cùng 1 lúc. Như vậy sẽ ảnh hưởng rất nhìu đến thứ hạng từ khóa

Theo tôi:

Bước 1. Bạn tự tổng hợp dữ liệu của web: Cấu trúc hiện tại, số bài viết trên site (chất lượng ntn, cách điều hướng ra sao..) , số link (nguồn từ đâu, link chất k...)

Bước 2. Theo ý trên của bạn, xây dựng lại bộ từ khóa và cấu trúc site, sau đó dựa theo những tổng hợp ở bước 1 để phân tích, đưa ra hướng chỉnh sửa và thay thế. Tiến hành Onpage lại theo ý tôi.
    Backlink cũng vậy, cái nào ngon thì giữ, link xấu thì disavow.

tôi học k9 SEO VetMoz. vậy anh cho tôi hỏi trong trường hợp tôi phân tích và đưa ra bộ từ khóa mới để SEO thì trong quá trình SEO có xảy ra trường hợp từ khóa bắt link sai , hoặc 1 từ khóa bắt nhiều link không ạ

có nghỉ việc thì cũng bàn giao lại từ khóa chứ nhỉ, tôi cũng đang tính nhảy nhót chỗ khác. Mình tiến hành lập hệ thống site cá nhân và tài khoản diễn đàn cá nhân khi đi không biết họ có bắt tôi để lại k nhỉ các bác.

Bác nào đã nhảy việc ấy

Hiện tại tôi đang tiếp nhận 1 site mới.site có hơn 40k link nhưng người cũ không để lại bất cứ thông tin gì về quy trình SEO của họ nên tôi không thể biết được bộ từ khóa họ SEO để tiếp tục SEO những từ khóa đó
    Mình đưa ra 2 phương pháp như sau. xin ý kiến của mọi người nên làm theo cách nào

1 : Tự tôi phân tích và tìm ra 1 bộ từ khóa mới để SEO. Nhưng tôi thắc mắc là liệu cách này có hiệu quả hay không. Khi mà đường link từ khóa sẽ khác hoàn toàn của người SEO cũ --> SEO sẽ rất khó khăn và site sẽ gặp lỗi bắt link sai bài viết

2 : Mình sẽ Disavow nhưng tôi lại không biết không biết làm sao mà và có hiệu quả hay không

Nhờ pro chỉ giúp tôi nhé