Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 17

Chủ đề: Cần giúp chọn title cho đúng cách seo!!!

Cần giúp chọn title cho đúng cách seo!!!

Mình đang SEO từ khóa:
    tứ khóa chính: unlock samsung galaxy s
    từ khóa phụ: giải mã samsung galaxy s, mở mạng samsung galaxy s, mở khóa samsung galaxy s.

Mình tính đặt title cho bài viết là:
    1 là: unlock samsung galaxy s, giải mã samsung galaxy s, mở mạng samsung galaxy s, mở khóa samsung galaxy s.
    2 là: unlock, giãi mã, mở mạng, mở khóa samsung galaxy s

cách 1: thì ưu điểm là lấy được sự nổi bật của từ khóa chính "unlock samsung galaxy s", nhưng title dài quá không biết có bị ảnh hưởng đến SEO không.
    cách 2: ưu điểm là title ngắn hợp lý, nhưng không lấy được từ khóa chính là "unlock samsung galaxy s".

Nhờ anh chị đi trước giúp đỡ góp ý cho tôi. Thanks much! :domat:

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

chào bạn, đầu tiên cho tôi chào mừng bạn đến với IDVS - 1 chân trời kiến thức.
    thứ 2 cho tôi hỏi là bạn đang chọn làm title cho bài viết hay cho Trang web
    nếu bài viết thì càng ngắn gọn càng xúc tích thì càng tốt nhé
    nếu chọn cho trang web thì tôi nghĩ nên làm ngắn thôi , tầm 50-70 ký tự thôi , lưu ý đến 70 là ... rồi nhé, 69 là tốt nhất

thanks bạn, là title cho trang web, nếu title ngắn quá thì không chứa đủ từ khóa, còn chứa đủ từ khóa thì nó dài quá, nên tôi đang phân vân không biết nên chọn như thế nào

bạn có thể để title như sau :

oke như vậy đó. ko tốt quay lại đây kiếm tôi

theo tôi thì dùng cách này giãi mã, mở mạng, mở khóa, unlock samsung galaxy s . Vẫn tốt cho SEO, vẫn dữ được từ khóa. Nhưng về ngữ nghĩa không thuận tiện cho mấy. Cái title này là google nó sài thôi. Người dùng không ai thích đọc cái này. Cho nên như vậy tốt nhất.

bạn sẽ vào sanbox sớm nếu còn spam theo kiểu này, cố tình nhồi nhét từ khóa là ko tốt nhé, đừng khuyên người mới làm SEO chạy theo con đường xấu... hãy khuyên họ làm SEO cho người dùng chứ đừng làm SEO cho spider google

- Bạn bị nhầm lẫn không. Bạn nói cách tôi là spam từ khóa. Vậy bác đọc lại xtôi các từ đó có từ nào lặp lại 2 lần không mà nói là spam.

ko phải là spam mà là nhồi nhét, vì câu văn ko ý nghĩa, trông có vẻ ko tự nhiên, vì thẻ description mới là quan trọng , thẻ title chẳng cần nhiều đâu . có khỉ chỉ cần 1 từ khóa chính thôi là đủ

thường thì title bạn nên lòng từ khóa của tôi đang SEO và và các từ khác liên quan đến từ khóa của bạn thì hay hơn nhưng nhớ hạn chế khoản 60 ký tự thôi nha bạn thì mới tốt cho WEB

Mình đang SEO từ khóa:
    tứ khóa chính: unlock samsung galaxy s
    từ khóa phụ: giải mã samsung galaxy s, mở mạng samsung galaxy s, mở khóa samsung galaxy s.

Mình tính đặt title cho bài viết là:
    1 là: unlock samsung galaxy s, giải mã samsung galaxy s, mở mạng samsung galaxy s, mở khóa samsung galaxy s.
    2 là: unlock, giãi mã, mở mạng, mở khóa samsung galaxy s

cách 1: thì ưu điểm là lấy được sự nổi bật của từ khóa chính "unlock samsung galaxy s", nhưng title dài quá không biết có bị ảnh hưởng đến SEO không.
    cách 2: ưu điểm là title ngắn hợp lý, nhưng không lấy được từ khóa chính là "unlock samsung galaxy s".

Nhờ anh chị đi trước giúp đỡ góp ý cho tôi. Thanks much! :domat: