Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 35

Chủ đề: Ping Trang web là gì ? Ko hiểu vì sao phải Ping trang web ?

Ping Trang web là gì ? Ko hiểu vì sao phải Ping trang web ?

Ngày nay, khi Google đang ngày càng tập trung vào nội dung (King is content or content like king), các SEOer tốc độ cũng theo xu hướng đó và cố gắng để viết rất nhiều nội dung cho trang web của chính tôi. Nhưng bên cạnh SEOer mũ trắng có nhiều SEOer đội mũ "sao chép bài viết" đen từ các trang web khác. Sau đó trang web lập chỉ số (index) trước đi đến giành chiến thắng, và bất kỳ trang web khác chỉ số index sau sẽ trở thành " thành viên " trong báo sao chép của người khác trên bảng report của google. Vì vậy, ping trở thành một yếu tố quan trọng trong các hình thức quảng cáo trên Google.

Cơ chế ping là thực sự thúc đẩy các chỉ số (index) cơ chế trang web của bạn, bằng cách ping một tín hiệu để các công cụ tìm kiếm để nhận ra nội dung mới xuất bản gần đây của bạn trên trang web, sau đó công cụ tìm kiếm sẽ tiến hành thu thập thông tin mới. Giá trị thắng lợi lớn nhất của bạn phải nói là SPEED - tốc độ.

* hãy nhanh tay khi gặp đối thủ.

Ghi chú: Ping tool có vố số trên google nhé tôi giới thiệu 2 dạng Ping để các bạn "chưa biết" tham khảo.

1. dạng ping URL - tụ động thêm vào URL mẹ : findipaddress.info
    2. dạng pin URL - present - cái URL mà bạn muốn gửi đi : entireweb.com/free_submission/

* dịch vụ free này tôi hay dùng vì nó khá nhanh - thế nhé ai biết thêm thì comment phía dưới cho nhiều bạn khác.

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

Bác nên ghi cụ thể hơn tí nữa đi, đang đọc, kéo xuống xtôi xong cái hình cái kết luôn. Bác nên viết thêm là viết xong bài nên ping ở những trang nào, hay submit ra sao nữa. Đào sâu tí nữa sẽ ok hơn cho những newbie như tôi.

:) SEOer đội mũ "sao chép bài viết" đen.

Thưa bạn ping web đúng là thúc đẩy thật. Nhưng chưa chắc đã giúp được việc cải thiện chỉ số index trên site. Theo tôi thấy viết bài thường xuyên, ổn định đúng giờ + tối ưu tốt về nội dung thì bạn không ping vẫn index ầm ầm.

Còn khi tôi đọc đến câu này và dừng lại ở đây ' SEOer đội mũ "sao chép bài viết" đen '. hix, giống như SEO web đen ý hix, Không nói xấu chủ thớt đâu nhé. Mình cũng đi sao, tôi cũng thi thoảng mới viết. Nhưng với cái văn chả ra văn của tôi thì chả ai thèm đọc đâu. Với tôi cũng thấy bài viết của một số bạn đọc nhật ký của Mutt cutts là google không nói là SEO mũ đen sao chép bài viết mà chỉ xếp hạng các bài viết chùng nội dung theo một thứ tự với nội dung gốc. có thể căn cứ cả site.

Nhiều khi copy rồi ping cũng không ăn lại được với web có nội dung gốc, cái này thì ai cũng yên tâm. Không phải seor đội mũ đen mà là copyrighter. hix. ;)

Cảm ơn thớt. Bài viết của thớt rất hay....

Mình làm rồi toàn tự để cho google index thôi, trước khi post bài và copy bài tôi đều submit lên google nhưng vẫn index lâu như thường, từ từ tôi thêm nản nên bỏ cho nó tự index.
    Đợt vừa rồi có 1 site nào cho phép ping là google index ngay, nhưng bây giờ đã thu phí với tôi cũng quên mất tên web rồi.

Thường thì tôi viết bài xong bình share lên MXH, FB, G+, TW... khi share lên đó thì tốc độ index bài viết nhanh hơn, và viết bài, up bài 1 giờ cố định trên site và đều đều tạo thành thói quen cho bot, như vậy bài của bạn sẽ được index nhanh thôi

tôi luôn luôn giữ thói quen ping,cứ viết xong bài nào đó là ping ngay url trang đó,cứ thế mà thấy ổn,index thì ầm ầm. nhưng tôi không có thói quen ping 2 trang chủ thớt giới thiệt.

Giờ web nào cũng có cơ chế chống spam ping tự động cũng phải gõ captcha tóm lại theo tôi nghĩ ping giờ ko hiệu quả lắm vì các trang auto content chất lượng kém ping vào cũng ko ăn thua

Ngày trước tôi còn thấy một số đoạn Scrip gì đó để Add vào Bookmarks của trình duyệt. Nếu muốn Ping URL nào thì ta chỉ cần đang mở trang đó trên trình duyệt và ấn vào cái BookMarks đó là nó tự Ping luôn, không cần truy cập site Ping. Đơn giản được khá nhiều bước. Nhưng giờ không thấy mấy rồi, toàn các site ping phải nhâp Email, hoặc chỉ ping được Domain chứ không Ping được URL.

Một cách để ping nhanh nhất là các bạn có thể sử dụng phần mềm Mass SEO Content, nó có chức năng ping giống như wordpress và blogspot

Danh sách Ping như của WP là nhanh nhất bạn à. Còn Gửi URL để Google lập chỉ mục thì cũng tùy thời điểm nhưng trung bình cũng phải mất 1 hôm.