Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề: Mời dùng thử Manga 360 – Ứng dụng đọc truyện tranh HD cực tốt trên iOS

Mời dùng thử Manga 360 – Ứng dụng đọc truyện tranh HD cực tốt trên iOS

Chào anh tôi Tinh Tế,

Team Squarebit xin giới thiệu với các bạn Manga 360, ứng dụng đọc truyện tranh miễn phí mới nhất do tụi tôi phát triển cho nền tảng iOS.

Hiện có rất nhiều app truyện tranh trên iOS, nhất là trên store Việt Nam. Nên đọc đến đây các bạn có lẽ sẽ thắc mắc “vậy thì app này có gì đặc biệt?” Câu trả lời là, nếu bạn muốn đọc truyện dễ dàng nhất, với chất lượng tốt nhất và trải nghiệm tuyệt vời nhất, thì Manga 360 dành cho bạn. Chúng ta sẽ đi qua một số chức năng chính đáng chú ý của Manga 360 các bạn nhé.

Thư viện truyện tổng hợp, không nguồn truyện
    Khác với các app khác, Manga 360 không yêu cầu bạn phải chọn nguồn truyện. Thay vào đó, Manga 360 tự động gom các truyện có cùng một nội dung vào một đầu truyện duy nhất. Tính năng này giúp bạn tìm kiếm một truyện đã biết cực kỳ dễ dàng mà không cần phải biết các nguồn truyện có truyện tôi cần tìm hay không. Ví dụ, bạn có thể dùng từ khóa Đôrêmon hoặc Doratôion để tìm và Manga 360 sẽ gợi ý bạn một đầu truyện duy nhất, trong đó có truyện Đôrêmon tiếng Việt và cả Doratôion tiếng Anh và các ngôn ngữ khác nữa.

Ngoài ra, tính năng này cũng giúp bạn duyệt thư viện dễ dàng hơn, vì các đầu truyện cùng nội dung trên các nguồn truyện không còn phân mảnh mà được gom hết vào một mối. Nếu bạn từng bối rối vì có đến vài truyện cùng nội dung của các nhóm truyện khác nhau, bạn có thể yên tâm vì điều này không còn nũa. Đây là chức năng team Manga 360 tâm đắc nhất, và hi vọng bạn cũng sẽ cảm thấy như vậy.

Nói như vậy không có nghĩa là Manga 360 có ít truyện. Thư viện của Manga 360 có hơn 10.000 truyện, được tổng hợp từ 17 nguồn và liên tục được cập nhật. Tụi tôi đang bổ sung thêm nhiều nữa, và hi vọng sẽ luôn có đủ truyện cho các bạn thưởng thức.

Khám phá & chia sẻ
    Như đã đề cập, tìm kiếm truyện trong Manga 360 cực kỳ dễ dàng. Bên cạnh đó, Manga 360 còn giúp bạn khám phá các truyện mới và thú vị khác thông qua việc gợi ý từ ban biên tập và thống kê các đầu truyện được nhiều người quan tâm trong tuần. Ngoài ra, sau khi bạn đọc xong 1 truyện, Manga 360 sẽ gợi ý những truyện khác cùng thể loại mà có thể bạn sẽ quan tâm. Chức năng này giống với chức năng gợi ý mua hàng của Amazon, thú vị lắm các bạn nhé.

Nếu bạn muốn trao đổi với người sử dụng khác, bạn cũng có thể bình luận trực tiếp trong ứng dụng. Hiện tụi tôi vẫn đang thử nghiệm mức độ hiệu quả của chức năng này, nhưng nếu bạn là một Otaku chính hiệu thì chắc bạn không nên bỏ qua.

Giao diện đẹp, trực quan
    Ngay từ đầu, bên cạnh “dễ”, Manga 360 còn được thiết kế với tiêu chí “đẹp”. Ngay khi mở ứng dụng, bạn sẽ thấy Manga 360 là một trong những app đọc truyện tranh có giao diện trau chuốt nhất trên kho ứng dụng hiện giờ. Các hiệu ứng animations đều được tụi tôi cân nhắc cẩn thận nhằm đtôi lại trải nghiệm tốt nhất mà vẫn không làm ảnh hưởng đến tốc độ của ứng dụng. Ngoài ra, Manga 360 là một trong số ít ứng dụng hỗ trợ đầy đủ các phân giải khác nhau từ iPod, iPhone cho đến iPad và kể cả iPhone 6/6+ mới nhất (nghĩa là hoàn toàn không scale).

Giao diện trên iPhone:

Giao diện trên iPad:

Các chức năng khác

Manga 360 có tất cả các chức năng phổ biến của các app truyện tranh hiện có, nhưng được làm để thực sự tốt hơn. Ví dụ như hệ thống cache thông minh, hoặc hệ thống tải truyện đọc offline đều được làm rất kĩ để bạn có thể đọc truyện trong tình huống kết nối không tốt, mạng tốc độ thấp, v.v. Ngoài ra, bạn có thể đánh dấu truyện yêu thích, tiếp tục đọc tại vị trí lần cuối thoát ứng dụng, v.v. Còn nhiều nữa nhưng tôi sẽ không liệt kê ở đây mà để các bạn tự khám phá.

Tóm tắt
    Manga 360 là một trong những ứng dụng đọc truyện tranh thú vị và cực kỳ chất lượng mà bạn không nên bỏ qua, nhất là nếu bạn có iPhone 6/6+. Hãy tải, dùng thử và ủng hộ tụi tôi nhé các bạn.

Link tải: bit.ly/1lmo2QU

(Mod chuyển giúp tôi thành link được không? Mình không được phép chèn link trong post. Cám ơn Mod nhiều!)

Youtube

Cám ơn các bạn!
    Team Squarebit

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

Hay đó, để tải về dùng thử xtôi sao, cảm ơn các bạn :)

ứng dụng này hay lắm, tôi đã tải thử rùi, hay nhất trong số các app Manga hiện giờ, thank tác giả

App đẹp, giao diện dễ dùng lắm. Mình muốn backup mấy truyện đọc rồi có được ko thớt?

Bạn ơi app này có truyện Nữ Hoàng Ai Cập htôi dzij

Chào bạn, truyện nào cũng có bạn nhé. Bạn tap vào nút hình kíp lúp rồi gõ "nu hoang ai cap" là sẽ ra. App tôi tìm kiếm không dấu được luôn nhé bạn.

ko đọc ofline đc nhỉ

Cám

Cám ơn bạn đã đóng góp, tôi sẽ đưa và danh sách các tính năng được request ^^. Chúc bạn đọc vui.

App này hay, tôi bỏ manga rock để qua app này :)

Thank team

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn