Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/9 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 85

Chủ đề: hỏi về phần mêm mở khóa iphone không cần bấm phím home, power

hỏi về phần mêm mở khóa iphone không cần bấm phím home, power

Chào cả nhà!
    Mọi người đều biết là iPhone khi khóa màn hình rồi thì phải ấn phím Home hoặc Power để hiện lockscreen.
    Như thế thì có vẻ là vẫn phải dùng phím cứng nhiều lần.
    Vậy có ai biết phần mềm nào có thể làm sáng màn hình lockscreen mà không cần dùng đến phím cứng không ạ?
    Em đọc thấy có phần mềm shaketounlock nhưng nó cứ chập chờn kiểu gì ấy, lúc thì lắc mãi không sáng, lúc thì vừa động tí nó đã lên, tôi chả biết thế nào!
    Có bác nào biết thì cho tôi ý kiến với nhé!
    Trân thành cảm ơn mọi người!

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

Giờ nếu 5.0.1 cài VUNLOCK.......cái đó mở máy bằng 2 phím Volume đó bạn

Có ai biết ko ạ? E cũng đang quan tâm tôii vđề này! Làm giống đc như N9 thì tối quá! Tap vào màn hình 2 cái. Kéo đến soẹt phát là mở máy luôn. Chẳng phải dùng cái phím nào....!

phím Home của tôi cũng đang chán đời lắm rồi. Có bác nào biết về pm này thì chia sẻ đi ạ...

Màn hình đã tắt thì không còn cảm ứng nữa nên việc touch màn hình để wakeup thì không thể. Ngoài dùng phím cứng và ứng dụng chạy ngầm shaketounlock thì không còn cách nào khác.

Hề hề! Vẫn còn một cách.
    Khi màn hình tối thui, muốn mở nó lên mà không cần dùng phím home, power, nhá máy, shake to unlock thì làm như sau:
    - Lấy một cái tăm (loại tăm vip nhoé).
    - Chọt vô cái lỗ ở khay sim.
    Heheheeee
    Thanks tôi cái nào, tự nhiên ham hố cái này thía.

Hinh nhu la co phan mtôi lac tay de mo kho do anh. A thu search xtôi ^^

Theo Win hiểu thí ý chủ topic mún hỏi là không cần động đậy tay chân gì mà tôi iphone vẫn hiện lockscreen giống như khi ấn vào nút Power, right ?
    Có một giải pháp mà sao không thấy ai nhắc đến đó là tôi Siri. Bây giờ thì không chỉ 4S mà các idevice A4 cũng đã có thể cài Siri, vậy sao không ra lệnh cho tôi nó đóng mở lockscreen theo ý muốn.
    Để làm dc như vậy, ngoài Siri cần có thêm 1 người phụ tá nữa là Hands-free Control v3.0 (HFC).
    HFC cho phép bạn chỉ định 1 từ nào đó (vd như Siri, open, alo, ....) để gọi Siri ra mà không cần ấn giữ nút Home. Sau khi đã chỉ định xong bạn vào Activator -> Anywhere -> Keyword Action -> Lock Device
    Bây giờ test bằng cách gọi từ chỉ định để xtôi lockscreen có hiện ra không nhé.
    Chú ý: để sử dụng chức năng trên thì dĩ nhiên Siri phải dc enable (để chạy dc Siri thì iphone phải có kết nối internet). Sau khi cài HFC xong , reboot cho chắc ăn. Lần đầu xài HFC, vào Settings -> HFC -> bạn turn off rồi turn ON lại service để chắc chắn là service đã dc activate, sau đó chọn từ chỉ định lúc gọi. Rồi vào Activator làm như hướng dẫn ở trên.

Bonus : các bạn có thể cài thêm VoiceUtils để có thể ra lệnh reboot, Power off = Siri

Bạn dùng activator, vào mục " ở màn hình khóa " sau đó ở phần nút tăng âm lượng ( up press ) bạn gán cho nó là nút nguồn thì khi máy ở màn hình khóa, bạn bấm nút tăng volume nó sẽ sáng màn hình lên.

Dùng Activator đi bạn! Mình đang dùng rất hay đỡ họi phím home và Pw