Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 18

Chủ đề: Thủ thuật tạo title, keyword, description cho từng bài viết trong blogger

Thủ thuật tạo title, keyword, description cho từng bài viết trong blogger

Chào các bạn,

Hiện nay mình đang SEO một số site bằng blogger, biết một vài thủ thuật để SEO blogger rất hiệu quả.

Trước tiên các bác vào phần Ttôipalte rồi vào Edit HTML chỉnh sửa html rồi chèn các đoạn dưới đây vào trong cặp thẻ <head></head>
    1. Đặt title, cho từng bài viết riêng biệt:

<!--Title-->
    <b:if cond='data:blog.url == &quot;Link bài viết chèn vào đây&quot;'>
    <title>Harmony Tower Da Nang | Căn hộ Harmony Tower Đà Nẵng | Harmony Tower</title>
    <!--Title-END-->

Ở trên các bác chỉ cần thay đường link của bài viết sau đó đặt title mà các bác muốn vào trong thẻ title nhé

2. Tạo keyword, description riêng:
    </b:if>
    <!---->

<b:include data='blog' name='all-head-content'/>
    <b:if cond='data:blog.url==&quot;Link bài viết chèn vào đây&quot;'>

<meta content='Sunview 3 | Căn hộ SunView 3 | Chung cư Sunview 3 đầy đủ các tiện ích tiện nghi, Giá bán: 13.5triệu /m2 =&gt; 600-800 triệu/căn.' name='description'/>

<meta content='sunview 3, can ho sunview, chung cu sunview, can ho sunview 3, căn hộ sunview 3, chung cư sunview 3, căn hộ sunview' name='keywords'/> </b:if>

Cũng như ở trên, các bác đổi đường link và nội dung keyword, description nhé.

Nếu thấy hay thì các bác thanks cái nhé!

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

đang cũng là 1 phương pháp rất hay

1 số đoạn code Blogger nhìn vào chẳng hiểu nổi, tìm 1 đoạn code footer mà chẳng ra, tôi thích wordpress hơn

Hay quá thank bạn nhe. Mà cho tôi hỏi thêm nếu là Wordpress thì tạo như nào bạn nhỉ. Mình có 1 site bán hàng bằng WP mà code vẫn chưa đc tối ưu. Bạn giúp tôi với đc không? sangnm@hvt.vn

Thực ra có khá nhiều người thắc mắc về việc blog có quá nhiều bài viết thì phải làm sao.

Cái blogspot này là free mà mọi người yêu cầu cao quá thì cũng chịu :D.

Cái này tôi đưa ra là để các bác xtôi xét xtôi bài viết nào của các bác cần lên TOP thì tối ưu nó thôi.

Mình cũng vậy làm Wordpress đơn giản với mình quen rồi

Mình thấy blogspot là 1 sản phẩm của google, nó hỗ trợ tốt như là 1 kênh vệ tinh cho web chính, tuy nhiên gần đây bị chặn lại, tôi có đổi tên miền nhưng chủ yếu là khách hàng không đã quen với đuôi blogspot rùi , hixc, cảm ơn bạn nhiều

Theo như bác nói thì tôi phải chèn bằng tay hết hả? Vậy có cách nào thêm các thẻ tự động mà riêng biệt cho mỗi bài viết ko?

Nếu gắn từng cái thì có mà ốm đòn

Chào các bạn,

Hiện nay mình đang SEO một số site bằng blogger, biết một vài thủ thuật để SEO blogger rất hiệu quả.

Trước tiên các bác vào phần Ttôipalte rồi vào Edit HTML chỉnh sửa html rồi chèn các đoạn dưới đây vào trong cặp thẻ <head></head>
    1. Đặt title, cho từng bài viết riêng biệt:

<!--Title-->
    <b:if cond='data:blog.url == &quot;Link bài viết chèn vào đây&quot;'>
    <title>Harmony Tower Da Nang | Căn hộ Harmony Tower Đà Nẵng | Harmony Tower</title>
    <!--Title-END-->

Ở trên các bác chỉ cần thay đường link của bài viết sau đó đặt title mà các bác muốn vào trong thẻ title nhé

2. Tạo keyword, description riêng:
    </b:if>
    <!---->

<b:include data='blog' name='all-head-content'/>
    <b:if cond='data:blog.url==&quot;Link bài viết chèn vào đây&quot;'>

<meta content='Sunview 3 | Căn hộ SunView 3 | Chung cư Sunview 3 đầy đủ các tiện ích tiện nghi, Giá bán: 13.5triệu /m2 =&gt; 600-800 triệu/căn.' name='description'/>

<meta content='sunview 3, can ho sunview, chung cu sunview, can ho sunview 3, căn hộ sunview 3, chung cư sunview 3, căn hộ sunview' name='keywords'/> </b:if>

Cũng như ở trên, các bác đổi đường link và nội dung keyword, description nhé.

Nếu thấy hay thì các bác thanks cái nhé!