Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 18

Chủ đề: Seo lên top với google.com.vn

Seo lên top với google.com.vn

Chào các bạn.
    Hiện tại tôi đang SEO rất nhiều key len top nhưng điều khá khó khăn là các key của tôi chỉ lên top bên google.com. nhưng khách hàng tôi lại muốn nó lên ở ben google.com.vn.
    Mình đã thử nhiều cách mà nó toàn nằm ở top 7 - 15 ko ah.

Bạn nào có cao kiến trong trường hợp này chỉ tôi với.
    Thanks các bác.

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

Trước giờ tôi cứ nghỉ google. com và google com vn là 1.
    Kể từ khi phát hiện ra vị trí hiển thị web khi SEO trên 2 trang tìm kiếm này có sự chênh lệch mặc dù không đáng kể.
    Google com nhắm tôii khách hàng My, toàn thế giới
    Google com vn chủ yếu nhắm tôii khách hàng Việt.

Với google.com thường sẽ là SEO key nước ngoài vì nước ngoài họ search .com còn với việt nam là search .com.vn đôi khi vẫn search .com do đặt mặc định cho trình duyệt và kết quả nó khác nhau thường kq của .com sẽ đứng trước .com.vn

Site bạn kiểm tra thường xuyên nó vẫn như vậy ư? hay là chỉ ấy hôm nay bạn check gg mới thấy như vầy?
    Hôm qua site tôi chéck từ khóa cũng xuất hiện tình trạng .com thì có tóp còn .com.vn thì không có top, có thể là do google đang dance

Thông thường .com. vn cạnh tranh khu vực cao nên thứ hạng nó cách nhau khoảng hơn 10 vị trí là bình thường

Bạn xtôi website bạn có thẻ này không

Mã:

<link rel="domain của bạn" hreflang="en" />

Nếu có thì đổi chữ en sang vi cho google xác định ngôn ngữ tìm kiếm mà website bạn đang tập trung

Sao tôi SEO nó tự tối ưu cho chấm vn luôn nhỉ

để SEO lên top bên google.com.vn thì bạn tập trung vào các diễn đàn trong nước, diễn đàn tiếng việt, còn với google.com thì xây dựn bl từ những trang nước ngoài thôi

Chắc bạn SEO nhiều bên các site bên web nước ngoài ah,bây giờ bạn thử tập trung SEO bên các trang trong nước xtôi sao ,bởi tôi SEO các trang trong nước thì thấy google.com.vn nó lên bình thường và bên google.com nó cũng lên theo luôn,cái này chắc do SEO vị trí tại Việt Nam nên nó vậy .

bạn thay đổi cách đi link , xử dụng các nguồn link .vn thêm chút

cách này liệ có tác dụng không bác