Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/9 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 90

Chủ đề: SEO trang web không cần backlink?

SEO trang web không cần backlink?

Hôm nay tôi sẽ nói về một thủ thuật mới, gọi là thủ thuật SEO trang web không có backlink?
    Như các bạn đã biết rằng SEO cần có hai yếu tố quan trọng là Onpage và Offpage. Nhưng với thủ thuật này có thể bạn chỉ cần Onpage hoặc không? Cách làm như sau:
    Bước 1:

Bạn chỉ cần viết một bài viết nhớ phải của chính bạn, không được copy hoặc lấy từ đâu.
    Ví dụ tôi viết bài: Hướng dẫn Onpage chuẩn
    Bước 2:

Website của bạn phải có xác nhận bản quyền bài viết của google. Nếu bạn chưa biết cách làm hãy vào:
    Hướng dẫn cài bản quyền cho site của google và làm theo hướng dẫn.

Ví dụ: Quyền xác nhận của tôi là:
    http://www.google.com/webmasters/tools/richsnippets?q=www.dongvanlanh.com&html=
    Bước 3: Bạn copy toàn bài đó sang một số diễn đàn lớn gọi là quản cáo bài viết nhưng không chèn liên kế về.
    Và tôi đã copy bài đó trên:
    http://forum.********/threads/huong-dan-onpage-chuan.19522/
    Và giờ kết quả trên Google:
    Giờ tôi xin nói qua về thuật toán này.
    Đầu tiên google ra thuật toán bản quyền người tác giả là chống copy bài và bài copy vẫn lên top nhanh hơn bài chính thức. Cho lên với tất cả các bài copy đều phải đứng ở sau bài được viết. Như vậy nếu bạn đã xác nhận quyền tác giả bài của bạn và bạn copy sang các diễn đàn hoặc các site lớn hơn. Như vậy trang của bạn sẽ đc index và được nhiều lượt xtôi, bài copy của bạn sẽ lên top. Nhưng do bài viết của bạn có bản quyết tác giả lên trang web của bạn sẽ được lên trước và trang web bạn copy sẽ phải đứng sau.
    Nguồn: www.dongvanlanh.com

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

sao tôi check thì báo thế này "Quyền tác giả hiện không hoạt động
    cho trang web này." mặc dù đã gắn code. Và cho tôi hỏi cái đoạn <link...author"/> đó gắn vào 2 trang web được không?

Theo tôi biết là vẫn được bạn a. Nếu bạn ko làm được chắc bạn đã gắn link vào trang web của bạn hoặc bạn chưa khai báo link liên kết về site của tôi. Bạn có thể tham khảo bài này của tôi để làm lại nhá:
    Hướng dẫn cài bản quyền cho site của google

Mình tạo không được báo cũng lỗi như bạn trên và cho tôi hỏi minh chèn vào blogsport thì chèn vào đâu hay ntn

Bạn chèn ở 1 là bạn chỉnh ở phần Mẫu chỉnh HTML 2 là bạn tạo module html/java xong rồi làm code vào là xong. Nhớ footer để full site nhá

Mình thấy site bạn hình như vẫn chưa xác nhận bản quyền tác giả thì phải, vẫn chưa thấy hiển thi avatar trên google search

Bạn có thể check lại. Bởi vì avarta của tôi ko phải là hình người bạn có thể đọc kỹ lại: Hướng dẫn cài bản quyền cho site của google trong bài viết tôi đã nói rõ rồi. chúc bạn thành công

tôi thấy cũng chỉ được lúc đầu thôi. về sau rót như thường

confirmed trong tuần đầu, tuần sau trở đi thì càng ngày càng mất dấu

nếu ai cũng SEO không cần BL thì ai sẽ lên TOP đây trời