Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 27

Chủ đề: Hướng dẫn fix lỗi không đăng nhập được imessage and facetime

Hướng dẫn fix lỗi không đăng nhập được imessage and facetime

-Chào các bác. Thấy khá nhiều trường hơp không thể kích hoạt được imessage and facetime trên ipad được. Vô tình tôi có tìm hiểu và cũng đã thử cách này hy vọng chia sẻ cho mọi người biết.

-Tình trạng chung của lỗi này: khi kích hoạt trên ipad tính năng imess và facetime trên ipad, lúc nhập apple id và mật khẩu vào thì sẽ hiện vòng xoay đăng nhập, nhưng được một lúc sẽ bị kích ra màn hình đăng nhập trở lại. Trường hợp 2: nhập được vào màn hình xác minh nhưng một lúc sau lại bị văng ra.

-Nguyên nhân có thể là đây: https://support.apple.com/en-us/HT204397. Nôm na là apple tạo ra một chức năng như mật khẩu cao cấp hơn bảo mật hơn và điều này cần kích hoạt trước bảo mật 2 lớp.

Về việc tạo mật khẩu 2 lớp các bác có thể tìm các bài viết hướng dẫn về việc đó.
    Sau khi kích hoạt bảo mật 2 lớp xong. Đăng nhập appleid vào trang appleid.apple.com
    1) Vào phần password and security:

ImageUploadedByTinhte.vn1428593560.135067.

Tại đây sẽ thấy có một mục generate an app-specific password. (chỉ khi kích hoạt bảo mật 2 lớp mới có mục này)
    2) Chọn mục generate an app-specific pasword, sẽ hiện ra một bảng yêu cầu bạn nhập tên của ứng dụng vào. Ở đây các bác nhập tên ứng dụng là imessage and facetime nhé.

ImageUploadedByTinhte.vn1428593767.612553.

3) Một khung thông báo bạn đã thành công và sẽ có một dòng code gồm 16 ký tự dạng xxxx-xxxx-xxxx-xxxx

ImageUploadedByTinhte.vn1428593859.790500.

Okay thế là xong bây giờ bước cuối cùng là các bác vào mục imessage trên máy của tôi
    - Ở mục appleid các bác nhập appleid của tôi vào
    - Ở mục password các bác copy dãy code khi nãy có ở bước 3 vào.

Hy vọng giúp ích được cho mọi người !!!

Sent from my iPad using Tinhte.vn

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

Bạn ơi, pass ở buớc 3 tôi nhập luôn cả dấu gạch ngang chứ? Thanks

y nguyên nhé bro cho sao để vậy. tốt nhất bôi đen copy rồi paste cho nhanh
    Bác thử thành công hay không cho xin review nha.

Đánh dấu chờ kèo:D

Mai test cách của bạn xtôi sao..nản cái ipad quá

có ai làm được chưa? kích hoạt cái 2 lớp hơi lâu nhỉ

cái này có lâu rồi mà :) .

Với iphone cách này có hiệu quả không nhỉ?

Sao tôi vào mục này không thấy có bảo mật 2 lớp nhỉ ???

Làm y chang bạn, đc vụ 2 lớp bảo mật nhưng vụ imess với facetime chịu thua á. Vẫn ko đc, mặc dù đã verified đc số dt lun òi. Bạn còn cách nào khác htôi.
    Thanks!