Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 28

Chủ đề: 3 cách để tăng cường SEO Với Twitter

Hiện tại Twitter vẫn đang rất quan trọng trong chiến dịch SEO của bạn mà đôi khi nhiều bạn SEOer không hề chú ý nhiều đến nó. Nó là mạng xã hội được sử dụng rộng rãi ở nước ngoài nhưng ở việt Nam lại ít dùng. Người dùng Việt Nam đa số dùng Facebook và họ quên rằng Twitter cũng rất quan trọng. Twitter có nhiều tính năng tính phí nhưng vẫn được dùng rất nhiều…
    Sau đây tôi xin tư vấn một số điểm nhỏ để các bạn SEO trên Twittter:
    1. Lựa chọn tên.
    Khi thiết lập một tài khoản, Twitter sẽ yêu cầu hai tên. Đầu tiên là một tên thực của bạn hoặc công ty của bạn và bạn đang được cho phép lên đến 20 ký tự, điều quan trọng là chọn tên người sẽ có nhiều khả năng tìm kiếm. Thứ hai là một tên người dùng trước bằng ký hiệu @. Bạn bị giới hạn 15 ký tự ở đây. Nếu tên công ty hoặc tên của bạn quá dài thì chúng ta có thể viết tắc
    2. Tạo ra nội dung có liên quan và tìm kiếm.
    Bạn nên tạo ra một nội dung liên quan đến các đề tài tôi SEO trong tài khoảng twitter của công ty.
    3. Bao gồm các liên kết đến các URL của bạn.
    Cũng như facebook thì các liên kết trên Twitter không chia sẽ trong SEO, nhưng nó giúp cho trang web của bạn thuận lơn trong nhiều công cụ tìm kiếm điển hình như là google. Đó là nơi mà các từ khóa trong tweet của bạn nên thực hiện…
    Phankhue

tôi thấy SEO twitter ko hiệu quả cậu ơi, ko cò visit từ đấy

Cộng đồng Face của người Việt rất đông nhưng Twitter thì rất ít, chính vì thế tỷ lệ chuyển đổi từ Twitt sang web cũng không cao. Tuy nhiên do năm 2013 cuộc chiến SEO tổng thể đang diễn ra do đó nếu có thời gian bạn cũng nên có tài khoản Twitter để share link lên và follow hoặc nhờ bạn bè ủng hộ.

Hiện nay muốn visit tăng thì vào face, muốn like với tăng trust thì vào google +. Twitter thì hầu như ở VN rất ít sử dụng chủ yếu để lấy backlink về.

ở việt nam tôi thì ít người dùng Twitter nên tôi thấy chưa hiệu quả bằng Facebook

Twitter SEO cũng tốt mà.Nói chung không ai chắc chắn điều gì cả cứ vào làm thì sẽ thấy thôi,người này nói ko tốt người khác nói tốt.Tốt nhất là làm theo ý tôi:D

Làm các sản phẩm nước ngoài, thì áp dụng cách này là hay nhất, vừa đúng chủ đề vừa tìm được Targeted Buyers

Hiện tại nhắc đến mạng xã hội thì twiter ở VN chưa mạnh nên các bác SEO pro ít nhắm tời mà chỉ khư khư vào facebook va google plus!!! Nhưng cũng thank tinh thần chia sẽ

google là toàn thế giới lên SEO mạng xã hội nào cũng có lợi