Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 32

Chủ đề: Tiếp tục 1 dự án seo dang dở như thế nào

Tiếp tục 1 dự án seo dang dở như thế nào

Nó là như thế này ạ
    Em đang tính nhận SEO dự án về tranh tường cho site tranhtuongvietnam . com . vn
    Khi tôi vào tìm hiểu site thì một số key nó cũng nằm từ top 50 đến top 100 rồi
    Nhưng đa số key đều trỏ về trang chủ
    Và những bài viết có sẵn trang site nó cũng ko chuẩn SEO gì cả
    Em thấy SEO mấy key bên tranh tường này thì SEO theo bài viết nó sẽ dễ hơn
    Em tính bỏ hết kết quả cũ của nó đi viết bài viết mới rồi SEO lại từ đầu cho bài viết đó
    Các bác có thể cho tôi tư vấn được ko ạ
    Thần!

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

Như thế sẽ mất thời gian , lãng phí công sức người đi trước

Xóa hết key backlink key về trang chủ đi rồi làm lại. Mình cũng bị như thế SEO 1 cái site mà 70k link toàn về trang chủ. chẳng đi trang nào khác SEO mệt người mà chẳng có gì tiến triển

Thứ hạng 50-100 thì ăn thua gì đâu. Bác xóa bỏ hết đi làm lại từ đầu đi bác, như thế mới lên rank được. Còn nếu tiếc thì không bao giờ lên hạng cao được. Mình fải tùy chỉnh thế để đỡ bị thuật toán nữa bạn nhé

Theo tôi:

1. Bạn cần phân tích site đó, đã làm những gì, đã có thứ hạng ntn, onpage, offpage, content...v..v.. như đi phân tích đối thủ cạnh tranh vậy. => Đưa ra được điểm được và chưa được.

2. Đánh giá và đưa ra những phương pháp tiếp tục sao cho hợp lý nhất. Ví dụ:
    - Đa số key SEO về trang chủ => Chưa có cấu trúc site hẳn hoi => Lên lại theo hướng tôi muốn SEO, sẽ cho bạn biết được key nào nên SEO ở bài viết, key nào SEO trang chủ.
    - Content kém nhưng là tự viết hay copy, tự viết thì chỉnh lại câu cú, copy thì làm mới hoàn toàn bằng cách sửa trực tiếp hoặc redirect qua bài mới.
    - Onpage kém, không tối ưu chuẩn SEO => Chỉnh sửa, tối ưu lại onpage, điều hướng link nội bộ theo cấu trúc site...
    - ...

Nói chung nhận SEO tiếp 1 dự án cần kiểm tra kỹ càng chút, web cấu trúc, onpage kém, nội dung lởm, copy..v..v,,thì vất lắm. Dự là sẽ phải bỏ nhiều kết quả để điều hướng lại theo ý tôi.

theo tôi nên viết bài SEO mới còn bài cũ thì cứ sử dụng Internal link tuy nhiên cần Onpage lại hết trang web là được, chứ bỏ đi làm gì. Ngoài ra, kiểm tra lại Backlink trong webmaster loại bỏ những link xấu.

một khi bạn nhận lại dự án dang dở của người khác thì bạn phải nguyên cứu thật kỹ các vấn đề backlink, content, lỗi site, tốc độ vào site kiểm tra trong WMT xtôi có link xấu hay gì không rồi ra chiến lược SEO cho tôi cảm thấy hợp lý nhất. good lucky :)

Bác ơi nhưng mà số bài viết có sẵn nó ko tốt chút nào cả bác ạ
    Bài thì đi copy vẫn còn nguyên định dạng
    Xong chữ thì chỗ viết ko dấu chỗ viết có dấu
    Link nội đi lung tung tùm lum hết cả bác ạ :|

@VuongNQ
    Em thắc mắc 1 cái là redirect qua bài mới.
    redirect qua bài mới và xóa hẳn bài cũ đi thì cái nào tốt vậy bác

Nó là như thế này ạ
    Em đang tính nhận SEO dự án về tranh tường cho site tranhtuongvietnam . com . vn
    Khi tôi vào tìm hiểu site thì một số key nó cũng nằm từ top 50 đến top 100 rồi
    Nhưng đa số key đều trỏ về trang chủ
    Và những bài viết có sẵn trang site nó cũng ko chuẩn SEO gì cả
    Em thấy SEO mấy key bên tranh tường này thì SEO theo bài viết nó sẽ dễ hơn
    Em tính bỏ hết kết quả cũ của nó đi viết bài viết mới rồi SEO lại từ đầu cho bài viết đó
    Các bác có thể cho tôi tư vấn được ko ạ
    Thần!