Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 24

Chủ đề: Hướng dẫn chi tiết cách cài máy ảo Windows XP lên điện thoại Android

Hướng dẫn chi tiết cách cài máy ảo Windows XP lên điện thoại Android

Không nói dài dòng, ngay bây giờ tôi sẽ hướng dẫn các bạn các bước để cài đặt trình giả lập hệ điều hành Windows XP lên điện thoại Android.

Công cụ cần thiết
    1. Phần mềm Bochs dùng để chạy XP trên điện thoại, tải về chép vô điện thoại rồi cài đặt nhé
    https://www.box.com/files/0/f/515895044/1/f_5053137868
    2. File c.img trống. Đây là file có chức năng như ổ cứng, dùng để chứa Windows.
    Chúng ta sẽ cài Win vào file này rồi đưa vào điện thoại
    http://www.mediafire.com/?a546cc67ukqysz1
    3. Thư mục SDL, là thư mục chứa các file cấu hình cần thiết
    http://www.mediafire.com/?7hh17k706cu5j9e
    4. Phần mềm Qtôiulation dùng để cài đặt WinXP lên file c.img. Tải về và cài đặt vào máy tính nhé
    http://www.mediafire.com/?1e1ronec0o1mjyh
    5. Một bản cài WindowsXP đuôi .iso để cài Win, nếu chưa thì search Google hộ tôi nhé

Tiếp theo là phần cài đặt
    1. Giải nén thư mục c.zipSDL.zip download ở trên

Lưu ý là file c.zip khi giải nén ra ta được file c.img có dung lượng 1.5Gb nhé

Vậy là xong bước chuẩn bị. Giờ đến phần cài đặt WinXP vào file c.img. Phần này các bạn xtôi trong clip ở đây nhé, tôi quay trực tiếp từ máy luôn

Từ phần này các bạn tiến hành cài đặt giống như cài đặt Windows XP trên máy tính. Khi hoàn thành rồi các bạn nhấn nút STOP để kết thúc
    Sau khi kết thúc rồi bạn tắt Qtôiulation đi, chép tệp tin c.img vào trong thư mục SDL, sau đó chép cả thư mục SDL vào thư mục gốc của bộ nhớ máy
    Các bạn nhớ chỉnh file bochsrc.txt trong thư mục SDL dòng phía trên có số 256 đổi thành 512 nhé. Ở đây tôi đã đổi trước rồi

Vậy là xong. Sau khi chép thư mục SDL vào điện thoại rồi thì các bạn chạy phần mềm BOCHS lên và trải nghiệm.

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

có cách nào đơn giản hơn tý không, tải 3-4 cái về thấy phiền phức quá

Ko có cách nào đơn giản hơn đâu bạn. Thực ra tất cả đều có thể gói gọn trong 1 link nhưng tôi muốn hướng dẫn chi tiết nên mỗi bước sẽ có 1 link download cụ thể.

cái này có dùng dc như xp thật ko b.có cài dc file exe ko b

Sent from my IQ440 using Tapatalk

Là WinXP thật và chạy được file .exe bạn à, có điều chạy mượt hay lag thì còn phụ thuộc vào phần cứng điện thoại

có bản win xp nào không share vs
    :(:(:(

cái file Phần mềm Qtôiulation có virus bác ơi , tôi vừa tải về là KIS đã báo đỏ loạn lên rồi

ko phải virus đâu,do kis nhận dạng là chương trình có ít người sử dụng nên nó bado thế,bạn sử dụng mấy phần mềm ..... or cheat game cũng hay bị báo thế đó

ko phải virus đâu,do kis nhận dạng là chương trình có ít người sử dụng nên nó bado thế,bạn sử dụng mấy phần mềm ..... or cheat game cũng hay bị báo thế đó

link die hết rồi bác cho lai link đi