Tra cứu điểm chuẩn dự kiến đại học , điểm chuẩn chính thức 2015 nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 tại các trường đại học, cao đẳng trên toàn quốc. Kiểm tra thứ hạng của thí sinh.
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 28

Chủ đề: Backlink không còn quan trọng , textlink sẽ giảm giá

Backlink không còn quan trọng , textlink sẽ giảm giá

TÌnh hình là ngày hôm qua 4/2/2013 Google đã cập nhật PR. Mình có site SEO đổ 32 textlink về mà trang chủ ko tăng PR trong khi các box ko đặt 1 textlink nào hết thì tăng PR ầm ầm. Mình rất là bất ngờ vì điều này, qua rất nhiều diễn đàn SEO để đọc anh tôi comment thề nào thì bài học rút ra theo tôi cảm nhận là thế này :
    1. Các tên miền mới reg có lượng textlink vừa phải tăng PR rất tốt.
    2. Các site lớn như : 5giay, diendanbaclieu, trieudo, quangbaweb..... giảm PR nghiêm trọng
    3. Site có lượng backlink lớn sẽ ko tăng PR
    Mình nghĩ rằng, đánh giá PR trong giai đoạn hiện nay ko phải dựa vào lượng textlink hay backlink mà là dựa vào 1 yếu tố khác, dường như có vẻ PR ko còn quan trọng như xưa. tôi nghĩ rằng, nếu google làm vậy thì giá textlink sẽ giảm và cái chiêu bài bán textlink sẽ ko còn thịnh nữa.
    Đây là quan niệm của riêng tôi, tôi cũng đang hoang mang vì đầu tư cho Backlink ở trang chủ khá nhiều mà ko tăng PR trong khi trang con ko đầu tư gì mà lại tăng :)

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

tôi cũng nghĩ như bạn giờ SEO backlink không quan trọng, quan trọng là ở phần nội onpage ngon là đc bác ạ

Backlink giá vẫn thế thôi, backlink vẫn rất quan trọng tuy không còn là queen như trước nữa :D

theo tôi nghĩ thì sau đợt cập nhật này sẽ có rất nhiều sáo trộng. Nhưng backlink thì sẽ giúp index nhanh hơn. tăng sức cạnh tranh hơn

Google đang muốn nói rằng, PR không còn quan trọng

- Việc xây dựng backlink vẫn còn quan trọng và là một trong những yếu tố đánh giá thứ hạng site của bạn
    - Còn việc tăng PR cho site phụ thuộc vào backlink của bạn đặt tại trang web PR bao nhiêu? Backlink có dofollow không? Số lượng OBL của trang web đó? Độ trust của site đó với Google...
    - Và một điều nữa là site PR cao cũng không hẳn có thứ hạng cao hơn PR thấp do đó cũng không nên tập trung quá nhiều thời gian vào PR vì việc đánh giá thứ hạng site còn rất nhiều yếu tố khác nữa.

Ngoài đổ link vào thì tôi còn cần kiểm soát out link nữa chứ bạn? Như site bạn tôi thấy đổ khá nhiều, nhưng out link đến 32 tên miền lận, ngoài ra onpage của bạn không sử dụng đến thuộc tính rel="nofolllow" trong liên kết.

Nhìn kỹ thì onpage còn nhiều thiếu sót lắm, như phần hỗ trợ trực tuyến bạn nên thêm nofollow vào mấy cái liên kết yahoo. Footer có 1 link trỏ về trang Vbb, trong bài viết thì không đặt nofollow,...

Tóm lại là site của bạn out link rất nhiều, nên khó mà lên Pagerank được, bạn muốn check out link thì vào đây: _https://ahrefs.com/site-explorer/linked-tên miềns/subtên miềns/raovatonline.vn

Cho tôi hỏi là trang chính của tôi có đặt hình ảnh liên kết tôii site khác (cũng là site của công ty), nhưng tôi đặt thuộc tính nofollow thì trang chính của tôi có bị ảnh hưởng gì không ? nên để hay gỡ bỏ luôn links đó, như thế nào là tốt nhất.

nếu thế thì anh tôi ta lại phải bắt đầu theo hướng SEO mới à :(

TÌnh hình là ngày hôm qua 4/2/2013 Google đã cập nhật PR. Mình có site SEO đổ 32 textlink về mà trang chủ ko tăng PR trong khi các box ko đặt 1 textlink nào hết thì tăng PR ầm ầm. Mình rất là bất ngờ vì điều này, qua rất nhiều diễn đàn SEO để đọc anh tôi comment thề nào thì bài học rút ra theo tôi cảm nhận là thế này :
    1. Các tên miền mới reg có lượng textlink vừa phải tăng PR rất tốt.
    2. Các site lớn như : 5giay, diendanbaclieu, trieudo, quangbaweb..... giảm PR nghiêm trọng
    3. Site có lượng backlink lớn sẽ ko tăng PR
    Mình nghĩ rằng, đánh giá PR trong giai đoạn hiện nay ko phải dựa vào lượng textlink hay backlink mà là dựa vào 1 yếu tố khác, dường như có vẻ PR ko còn quan trọng như xưa. tôi nghĩ rằng, nếu google làm vậy thì giá textlink sẽ giảm và cái chiêu bài bán textlink sẽ ko còn thịnh nữa.
    Đây là quan niệm của riêng tôi, tôi cũng đang hoang mang vì đầu tư cho Backlink ở trang chủ khá nhiều mà ko tăng PR trong khi trang con ko đầu tư gì mà lại tăng :)